Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vanduong

Ca sĩ trẻ hiện nay

Các bài được khuyến nghị

Từ 6 năm trước, khi Ưng Hoàng Phúc còn trong nhóm 1088, anh chàng đã phải trải qua một ca phẫu thuật khá nghiêm trọng vì thoát vị đĩa đệm cột sống và sự nghiệp ca hát của anh đã từng bị đe dọa.

Khoảng 2 năm trở lại đây, để đáp ứng những mong muốn của các fan, Ưng Hoàng Phúc tích cực tập Breakdance, Freestyle, Hiphop với những động tác khó. Và sau 2 năm trình diễn những tiết mục này, ngoài sự thành công trong việc chinh phục các fan với hình ảnh mới, anh đồng thời phải vật lộn với những cơn đau lưng liên tục. Gần đây tình hình trở nên nghiêm trọng hơn khi anh liên tục bị tê và đau nhức chân trái khiến việc đi lại bị khó khăn nên anh đã phải trở lại bệnh viện để khám và tiếp nhận điều trị.

Chứng bệnh thoát vị đĩa đệm cột sống đã khiến Ưng Hoàng Phúc khổ sở bao nhiêu lâu nay giờ đã hoàn toàn rời khỏi anh ấy. Nhớ lại khoảnh khắc cứ đứng 15 phút là đau lưng, Ốc Tiêu không khỏi rùng mình.

Hiện tại Ưng Hoàng Phúc đã trở về Việt Nam sau khi sang Singapore để tiến hành phẫu thuật. Sức khỏe của anh sẽ hoàn toàn hồi phục sau 3 tuần nữa

Những kế hoạch sắp tới của Phúc như thế nào?

Hiện nay thì Phúc chưa thể dự định gì cả, sức khỏe hiện nay là một vấn đề cản trở công việc của Phúc rất nhiều. Còn nhiều kế hoạch của Phúc và Wepro đang bị bỏ dở vô thời hạn.

Phúc đang bị bệnh, vậy Phúc sẽ làm gì để vượt qua những khó khăn và trở ngại để an tâm theo đuổi nghề nghiệp?

Phúc đang điều trị, cũng đã khá nhiều nơi rồi, Lúc khá hơn lúc xấu đi, đây là căn bệnh đã theo Phúc 8 năm rồi. Khả năng khỏi hẳn theo như kết quả những lần điều trị gần đây thì cũng khó lạc quan, nhưng Phúc vẫn sẽ cố gắng hết sức. Nếu không còn đứng trên sân khấu được thì Phúc sẽ làm những việc khác liên quan đến nghệ thuật, nhưng trước tiên thì cứ "còn nước còn tát."

Sức khỏe quyết định nhiều thứ nên Phúc rất quí, từ “thành đạt” phải bao hàm cả sức khoẻ tốt thì mới là thành đạt. Danh vọng và tiền bạc sẽ trở nên vô nghĩa nếu không có sức khỏe.

Một ngày của Phúc hiện đang diễn ra như thế nào?

Bó thuốc, nằm, uống thuốc, nằm, ăn cơm, nằm… 3 tháng nay rồi. Thỉnh thoảng có đi diễn vì những show quan trọng của công ty nhưng rất đau và mệt.

Chúc Phúc mau khỏi bệnh và sớm trở lại với fan hâm mộ!

theo zing.vn

Ưng Hoàng Phúc đã trở lai

Sau hai năm vắng bóng trên sân khấu ca nhạc để chữa bệnh, ca sĩ Ưng Hoàng Phúc đã sẵn sàng quay trở lại ánh đèn sân khấu với nhiều dự định mới mẻ. Giao lưu với khán giả của Chat với ngôi sao, chàng ca sĩ điển trai Ưng Hoàng Phúc đã chia sẻ nhiều điều thú vị trong cuộc sống cũng như sự nghiệp âm nhạc của mình.

Xem thêm >>> VIDEO >>> Tại đây

theo Vietnamnet.vn

---------

----------

-----------

------------

-------------

-------------- Các bác có bình luận gì không ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không phải là bêu xấu nhưng mình ghét nhất các ca sỹ như Ưng Hoàng Phúc. Chất giọng không hay, các bài chọn để hát thể hiện dòng nhạc thị trường đau khổ vật vã gào thét.... nói chung mình không nghe được dòng nhạc của UHP. Mỗi người một sở thích nhưng riêng mình không nghe được UHP hát. Xin hết :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
-------------- Các bác có bình luận gì không ?

Tên này hát dở tệ, bác vanduong là fan của hẳn áh? hắn hát còn chẳng hay bằng em. :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chỉ thích mỗi cái môn dân ca nhạc cổ truyền thích nhất cái món chèo do các chị hát các cô lớn tuổi hát.

Ưng Hoàng Phúc: Đôi điều về “Sóng ngầm”!Nếu Việt Nam có “Đĩa vàng” hay “Đĩa bạch kim” thì ứng cử viên sáng giá nhất chỉ có thể là Ưng Hoàng Phúc!

Số lượng tiêu thụ… đụng nóc!

Điều này đồng nghĩa với việc Ưng Hoàng Phúc tự phá kỷ lục do chính mình lập ra, album vol 1 của anh tiêu thụ 14.000 bản, đến vol 3 thì chốt hạ ở 65.000 bản, còn vol 5 chỉ trong vòng 2 ngày thôi mà con số tiêu thụ của “Sóng ngầm” đã là 18.000 bản! Con số này tăng liên tục qua từng ngày, và hiện tại Wepro phải in thêm một lượng đĩa khổng lồ vì...cháy sạp! Xem ra mục tiêu 100.000 CD không còn là chuyện xa vời với một ca sĩ “hút” bậc nhất Vpop này!

Album do công ty Thế giới giải trí sản xuất, Vafaco phát hành.

* Album Vol 2:Người Ta Nói... Thà Một Lần Đau

Sản xuất: Công ty Thế Giới Giải Trí-Phát hành: VaFaCo

* Album vol 3:Hứa Thật Nhiều Thất Hứa Thật Nhiều

Sản xuất: Công ty Thế Giới Giải Trí-Phát hành: VaFaCo

* Album vol 4:Đàn Ông Không Được Quên... Hết Tình Còn Nghĩa

Thứ Tư, 11/03/2009

Sau thời gian dài vắng bóng trên các sân khấu ca nhạc vì lý do sức khỏe, mới đây Ưng Hoàng Phúc đã xuất hiện trở lại với một sự đổi thay đến bất ngờ.

Anh thấy sự đón nhận của khán giả đối với anh như thế nào trong phong cách mới này?

- Phúc cảm thấy rất bất ngờ trước sự yêu mến của khán giả. Cụ thể, khi Phúc vừa bước lên sân khấu thì những tiếng la hét và vỗ tay của khán giả như muốn làm vỡ tung cả sân khấu. Đến khi hát thì khán giả lại vỗ tay theo điệu nhạc và điệu nhảy của Phúc.

Đặc biệt, trong các buổi biểu diễn chào mừng ngày 8/3 tại các sân khấu, nhiều fan nữ đã yêu cầu Phúc hát tặng họ hết bài này đến bài khác, không chịu cho xuống sân khấu. Nhiều chị em còn mang cả kẹo hình trái tim và hoa lên tặng rồi hôn thật mạnh vào má làm Phúc thấy thực sự xúc động dù đó là ngày của họ. Lúc đó Phúc có cảm giác như đang hòa vào không khí chung của mọi người mà hát không thấy mệt.

- Có kỷ niệm nào vui trong những ngày lưu diễn vừa qua?

- Có một kỷ niệm rất vui, đó là hôm biểu diễn ở sân khấu ca nhạc nhà hát Quân đội (Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội). Hôm đó, tiết mục biểu diễn của Phúc nằm vào tiết mục thứ ba của chương trình.

Trong lúc đang chờ một bạn ca sỹ hát trên sân khấu thì thấy có một người đàn ông múc từng gáo nước đứng trên sân

thượng của mình đổ xuống sân khấu phản đối không cho ca sỹ hát. Thấy thế Phúc rất lo lắng không biết đến tiết mục của

mình có bị người đàn ông kia “quậy” như thế không. Nhưng khi vừa bước lên sân khấu hát thì không những không bị tạt nước

mà nghe một số người sau này nói lại là người đàn ông đó còn đứng tại chỗ và nhảy theo điệu nhạc Phúc hát. Đây là lần đầu

tiên Phúc gặp tình huống này và cũng rất vui vì tiếng hát của mình có thể “dập tắt” được mọi bức xúc (cười).

http://nhacvietplus.vietnamnet.vn/vn/tinnh...1862/index.aspx

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Iem thích anh Xuân Hình hơn :x

Anh MŨN lạc đề rồi nhá! Làm văn lạc đề hay đến kịch đường tàu cũng cũng cũng cũng chỉ được tối đa 0 điểm là cùng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không phải là bêu xấu nhưng mình ghét nhất các ca sỹ như Ưng Hoàng Phúc. Chất giọng không hay, các bài chọn để hát thể hiện dòng nhạc thị trường đau khổ vật vã gào thét.... nói chung mình không nghe được dòng nhạc của UHP. Mỗi người một sở thích nhưng riêng mình không nghe được UHP hát. Xin hết

Tên này hát dở tệ, bác vanduong là fan của hẳn áh? hắn hát còn chẳng hay bằng em. :cry:

Các bác cứ lói thể lào ấy chứ .

Các bác thấy đấy giới trẻ họ dất chi là thix nghe Phúc hát nha. Có Bác lào đi coi ở nhà hát cúng như nà các quán cafe lổi tiếng ở Q1,3,5 , Phú Nhuận ... ối Rời ôi hổng nhứng Teen ná mà các bậc thế hệ từ bô néo tới trung liên ná - xem đầy kia kìa.

Đới nà chưa kể các nhạc sí cúng rất chi nà muốn bài hát của họ séng téc được cất cao nên trên Rời thông que tiếng hát của Phúc ná

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em thường cố tình viết sai chính tả mỗi khi muốn chọc ngoáy một cái jì đó. Ý của bác Vanduong ở đây là sao :-w. Phúc có tội tình jì đâu [-(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác thấy đấy giới trẻ họ dất chi là thix nghe Phúc hát nha. Có Bác lào đi coi ở nhà hát cúng như nà các quán cafe lổi tiếng ở Q1,3,5 , Phú Nhuận ... ối Rời ôi hổng nhứng Teen ná mà các bậc thế hệ từ bô néo tới trung liên ná - xem đầy kia kìa.

Đới nà chưa kể các nhạc sí cúng rất chi nà muốn bài hát của họ séng téc được cất cao nên trên Rời thông que tiếng hát của Phúc ná

:cry: Lại xuất hiện thêm 1 chuyên gia spam thứ 2, đọc xong cứ là líu lưỡi luôn!

Mỗi ca sỹ đều cố gắng tạo cho mình 1 phong cách khác nhau tùy theo từng góc độ nhận xét và ưa thích của mỗi cá nhân nên mới có chuyện người khen kẻ chê. Nhìn chung lại ai thích dòng nhạc hoặc yêu mến ca sỹ nào thì đó là sở thích của mỗi người có tranh luận thì cũng đến mùa bưởi cũng chưa hết. Cứ như vụ ca sỹ Bảo Thy đấy chuyên đạo nhạc của các ca sỹ nước ngoài(gần đây nhất là của Boa) rồi tự cho mình quyền biên tập chế lại lời tiếng việt thành bài hát của riêng mình+marketing sốt dẻo nên nhiều bạn trẻ biết được thì vote chửi té tát còn ai ủng hộ fan mình thì ra sức biện minh>>>Làm vậy chỉ tổ mang tiếng đạo nhạc và tạo scandal nổi tiếng thôi sau 1 thời gian rồi cũng xẹp lép như con tép...

Mình chỉ khoái Tuấn Ngọc và các giọng hát trẻ tự mình khẳng định tài năng chứ không khoái mấy cái kiểu tạo scandal lùm xùm để nổi tiếng!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em ko thích các bài hát do các nam ca sĩ hát em chỉ thích nghe nữ ca sĩ hát và

thích hát trèo thôi các bác à!

Nếu mở cuộc thi hát dân ca em sẽ đoạt giải nhất CADVIET .

Bác ở làng em thấy em có giọng cứ mời em vào đội nhạc hiếu của bác ấy để em hát kiểu khóc mướn, buồn cười lắm í .Khóc hay người ta thướng tiền. Nhưng cơ mà em ko đi đâu, xấu hổ lắm í. Khi đọc bài của bác Dương em mới biết thêm thêm về ca sĩ Phúc.

Đời Là Như Thế

Artist: Ưng Hoàng Phúc

Composer: Nguyễn Hoài Anh

Đời ai không lo toan 2 điều cơm áo xoay quanh đồng tiền,

Để nhìn ta bôn ba 2 mùa mưa nắng đong đầy tháng năm.

Để có những lúc nằm nghe tiếng ta thở dài

Giữa bóng tối cô đơn mình ta xót xa,

Mơ ước bao nhiêu để rồi nhận lấy bao nhiêu

Khi cố bon chen lao vào 2 chữ "lợi danh".

Người ta luôn bên nhau những ngày sung sướng kêu nhau "bạn hiền",

Rồi khi ta sa cơ đâu còn ai muốn ngó ngàng đến ta.

Cuộc sống thế đó nào ai biết đâu lòng người

Phải nếm trái đắng rồi ta mới hết thơ ngây,

Đem trắng mông lung và đâu sẽ mấy ai hay,

Đời Là Như Thế lyrics on

Biết còn trong ai chữ "tâm" cho tròn nghĩa không?

ĐK:

Đời là như thế, như thế, như thế,

Dường như trong mỗi con tim đang vơi bớt tình người

Người ta trước những toan tính hơn kém,

Nỡ quên đi rồi 2 chữ yêu thương,

Xót xa gượng cười trên bao nỗi đau của người thơ ngây.

Đời là như thế, như thế, như thế,

Mình ta lê bước đi qua bao năm tháng buồn sầu,

Tìm trong men đắng một cõi siêu thoát

Cho linh hồn ta uống trăng sao,

Ước ao lòng người đừng nên dối nhau thêm ngàn đớn đau.

Em thường cố tình viết sai chính tả mỗi khi muốn chọc ngoáy một cái jì đó. Ý của bác Vanduong ở đây là sao :-w. Phúc có tội tình jì đâu [-(

Khi nhận xét đánh gía một ai đó cần cẩn trọng , tránh những oan sai vô tình gây ra những hiểu lầm đáng ko có!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo em thì các bác cư nói lên suy nghĩ và cảm nhận chính của mình

chứ đừng theo trao lưu

vd nhu :

- thấy nguòi ta nói ca sĩ chẳng qua trường lớp gì hát rên rỉ ,... thì cũng bảo là vậy

- ca sĩ giọng êm ấm --- > tuyệt vời , dễ hiểu ...

...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo em thì các bác cư nói lên suy nghĩ và cảm nhận chính của mình

chứ đừng theo trao lưu

vd nhu :

- thấy nguòi ta nói ca sĩ chẳng qua trường lớp gì hát rên rỉ ,... thì cũng bảo là vậy

- ca sĩ giọng êm ấm --- > tuyệt vời , dễ hiểu ...

...

Ý kiến của bác hay! Em chưa nghe Phúc hát có thể nghe rồi cũng ko để ý nên ko biết ko tham gia! Chỉ kiếm thông tin trên mạng để hiểu thêm về ca sĩ.

Em ko thích kiểu lói leo theo đám đông đâu bác à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mr Đàm

Với Hưng Các bác có bình luận gì không ?

MÌnh khoái cái giọng khàn của ĐVH, mấy lần nhậu ngoắc cần câu hát karaoke mấy bài của ĐVH gào thét mới sướng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MÌnh khoái cái giọng khàn của ĐVH, mấy lần nhậu ngoắc cần câu hát karaoke mấy bài của ĐVH gào thét mới sướng

Em chỉ khoái cái giọng khan khan của Bảo Yến và hơi khan khan của Mỹ Tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo