Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nghiabanh

Mất hết thanh công cụ trên cad 2007

Các bài được khuyến nghị

Để cho màn hình cad rộng nên em đã gõ bỏ hết tất cả các thanh công cụ trên thanh toolbar.Nhưng bây h em muốn gọi lại nó thì không làm được, anh em nào biết làm ơn chỉ dùm em với... thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Để cho màn hình cad rộng nên em đã gõ bỏ hết tất cả các thanh công cụ trên thanh toolbar.Nhưng bây h em muốn gọi lại nó thì không làm được, anh em nào biết làm ơn chỉ dùm em với... thanks !

ở góc phải phía dưới màn hình CAD 2007 có ô vuông nhỏ mầu xanh: Clean Screen bác bấm vào đó sẽ được như ý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đã làm theo cách đơn jản nhất là click chuột phải tại 1 chổ nào đó trống trãi rùi lôi các toolbar mà bạn mún ra chưa hoặc Ctrl + 0(không)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đã làm theo cách đơn jản nhất là click chuột phải tại 1 chổ nào đó trống trãi rùi lôi các toolbar mà bạn mún ra chưa hoặc Ctrl + 0(không)

Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho mình nhưng chắc bạn chưa gặp phải trường hợp như của mình bao h. Trong trường hợp của mình là đã gỡ hết thanh công cụ đi rồi trên đó chẳng còn thanh công cụ nao nũa chứ ko phải là Ctrl+0 để làm rộng màn hình đâu. Đến bây h mình kick chuột phải vào phía trên vào vùng trống thì cũng kô được nữa rùi. Nếu minh cài lại thì lại ok nhưng mình muốn biết để lần sau ko phai cài lại chomất công nữa.

Cám ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho mình nhưng chắc bạn chưa gặp phải trường hợp như của mình bao h. Trong trường hợp của mình là đã gỡ hết thanh công cụ đi rồi trên đó chẳng còn thanh công cụ nao nũa chứ ko phải là Ctrl+0 để làm rộng màn hình đâu. Đến bây h mình kick chuột phải vào phía trên vào vùng trống thì cũng kô được nữa rùi. Nếu minh cài lại thì lại ok nhưng mình muốn biết để lần sau ko phai cài lại chomất công nữa.

Cám ơn !

Mình thường làm thủ công thế này:

Bạn vào Options -> Thẻ Display -> chọn kiểm vào ô Display screen menu -> OK

Lúc đó ở bên phải màn hình của bạn sẽ hiện lên 1 menu, bạn có thể chuột phải vào vung trống ở đó để chọn menu mà bạn muốn

Bạn xem 2 hình này:

Hoặc bạn xem thêm ở đây: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=5164

Còn bạn muốn làm rộng màn hình thì có thể sử dụng phần mềm FULLSCREEN ở đây:

http://www.cadviet.com/upfiles/fullscrn2.rar

nó tiện hơn chức năng Fullscreen của Cad ở 2 điểm sau:

- Làm Full toàn màn hình

- Khi muốn dùng Command line hay các menu khác chỉ việc di chuột ra mép màn hình là các menu lại hiện lên cho bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn !

Bạn à! Trường hợp của bạn chắc cũng giống mình à. Trên thanh công cụ ở phía trên chỉ có như thế này đúng k?

Bạn hãy thử gõ menuload (enter)

Bạn chọn borow sau đó chọn file acad

sau đó chọn load

•  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn dùng lệnh này:

Command: -toolbar

Enter toolbar name or [ALL]: all

Enter an option [show/Hide]: show

Hoặc copy đoạn code này paste vào rồi enter

(command "-toolbar" "all" "show")

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em bị giống như các bác.................em làm theo hướng dẫn hết ùi.................cài lại cũng vẫn bị..............huhu cad của em bị làm sao đây...........dùng mọi các mọi người chỉ rùi mà vẫn ko được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em bị giống như các bác.................em làm theo hướng dẫn hết ùi.................cài lại cũng vẫn bị..............huhu cad của em bị làm sao đây...........dùng mọi các mọi người chỉ rùi mà vẫn ko được

Tất cả cách trên mà vẫn không giải quyết được à? Bạn chụp màn hình rồi up lên thử xem bị gì nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho mình hỏi một chút (mình mới tập tẹo vẽ vời card thôi). Khi mình nhận bản vẽ từ các anh đồng nghiệp gửi cho thì mình thấy rằng có nhiều cái bản vẽ của các ông này cứ có một cái đường chéo khung bản vẽ của các ông ấy để làm cái gì vậy hả các bạn. Có lẽ câu này quá đơn giản với mọi người, nhưng với một người chân ướt chân giáo như mình thì chịu. Các bạn trả lời giúp mình nhé. Thank trước nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho mình hỏi một chút (mình mới tập tẹo vẽ vời card thôi). Khi mình nhận bản vẽ từ các anh đồng nghiệp gửi cho thì mình thấy rằng có nhiều cái bản vẽ của các ông này cứ có một cái đường chéo khung bản vẽ của các ông ấy để làm cái gì vậy hả các bạn. Có lẽ câu này quá đơn giản với mọi người, nhưng với một người chân ướt chân giáo như mình thì chịu. Các bạn trả lời giúp mình nhé. Thank trước nha

đó là khu bản vẽ đã ô con cà con kê (ok) không nên chỉnh sửa nữa. xem như khu vực đó đã hoàn thành.tiến hành vẽ khu khác kẻo nhầm chứ làm sao nữa. khi in thì ẩn cái đường đó đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mất hết thanh công cụ chi còn file va edit tui cũng bó tay

Bạn ơi hai cách giải quyết trên có thể giải quyết vấn đề của bạn rồi mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quá đơn giản cái này thì mình nghịch suốt gõ MENUBAR chuyển giá trị là 1 thế là OK

hehe

http://quanslaxd3.blogspot.com/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

của mình cũng bị vậy, thực hiện theo 2 cách hướng dẫn ở trên thì nó hiện ra thông báo : an attempt was made to load a program with an incorrect format

chắc là có lỗi khi cài đặt, bản của mình là crack, bước đầu cài đặt sau khi crack nó báo lỗi file adlmdll.dll, mình phải down cái crack khác chèn file đó vào, mà giờ có vẻ bị lỗi nhiều quá :(. Mong các bác chỉ giáo, mới vào học cad :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy thử gõ menuload (enter)

Bạn chọn borow sau đó chọn file acad

sau đó chọn load

Cám ơn gia đình đã chỉ cách khôi phục các thanh công cụ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay