Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
eveningstar

Bản vẽ ACAD không copy clipboard được, help me!!!

Các bài được khuyến nghị

Mình có một bản vẽ ACAD mà không copy đối tượng sang bản vẽ khác được. Rất mong các bác giúp đỡ! Thanks nhiều nhiều!!!

File đính kèm.

Mình gửi lại cho bạn xem file đã sửa lại. Có thể Copy đối tượng sang bản vẽ khác được.

Bạn sử dụng xem thử có được không nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/mat_bang_sp...ng_copy_dc2.dwg

Thay vì Thanks nhiều nhiều hãy tick thanks nhiều nhiều :cry:

• Like 1
  • Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình gửi lại cho bạn xem file đã sửa lại. Có thể Copy đối tượng sang bản vẽ khác được.

Bạn sử dụng xem thử có được không nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/mat_bang_sp...ng_copy_dc2.dwg

Thay vì Thanks nhiều nhiều hãy tick thanks nhiều nhiều :cry:

Thật tuyệt! hay quá ta! Bản vẽ của em bị gì vậy, huynh có thể chỉ giáo cho em với được không! Nếu có thêm một nút thanks nữa thì...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thật tuyệt! hay quá ta! Bản vẽ của em bị gì vậy, huynh có thể chỉ giáo cho em với được không! Nếu có thêm một nút thanks nữa thì...

Bạn làm theo cách sau :

Bạn tạo một bản vẽ mới -> đánh lệnh I (Insert) -> Hiện lên hộp thoại Insert -> Chọn Browse -> Chọn đường dẫn đến file của bạn -> đánh lệnh explode -> Chọn Block là file bản vẽ vừa tạo -> Thế là sử dụng CopyClipboard -> paste được rồi.

• Like 2
  • Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có một bản vẽ ACAD mà không copy đối tượng sang bản vẽ khác được. Rất mong các bác giúp đỡ! Thanks nhiều nhiều!!!

thực sự là file của bạn vẽ có sử dụng chương trình mở rộng nào không? ví dụ như là các đối tượng proxy chẳng hạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn làm theo cách sau :

Bạn tạo một bản vẽ mới -> đánh lệnh I (Insert) -> Hiện lên hộp thoại Insert -> Chọn Browse -> Chọn đường dẫn đến file của bạn -> đánh lệnh explode -> Chọn Block là file bản vẽ vừa tạo -> Thế là sử dụng CopyClipboard -> paste được rồi.

Mình đã làm the cách của Tue_NV nhưng bản vẽ của mình cũng không copy được sang bản vẽ khác kể cả việc chuyển sang dxf cách mình vẫn làm nhưng vẫn không copy được mong mọi ngưuời giúp đỡ,mình cùng cad 2010

:Dfile dinh kèm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đã gặp trường hợp này rồi. Có 2 tình huống mình đã gặp :

1. Bản vẽ bạn nhận được đã bị khoá chức năng copy bằng 1 phần mềm khác can thiệp vào. ==> chưa tìm ra cách giải quyết.

2. Lỗi file . Bạn chỉ cần dung lệnh "purge" là lại có thể copy binh thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã làm the cách của Tue_NV nhưng bản vẽ của mình cũng không copy được sang bản vẽ khác kể cả việc chuyển sang dxf cách mình vẫn làm nhưng vẫn không copy được mong mọi ngưuời giúp đỡ,mình cùng cad 2010

:undecided:file dinh kèm

Chào thachphathien1123

Bạn vui lòng cho biết file CAD này bị lỗi hay là đã sử dụng 1 CT khóa file nào đó ?

(vì 1 số LISP tui viết không chạy đuợc trên file này)

Nếu chỉ sử dụng các lệnh của Cad 2010 thì vẫn không copy được.

Không biết bạn đã fix đuợc lỗi Copy chưa?

Tôi đã fix đuợc lỗi cho phép Copy trên file này, nếu còn cần thì bạn rely lại nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã tìm ra cách copy được rồi mà ko cần dùng lisp.

- Dùng lệnh xattach, insert bản vẽ cần copy vào trong 1 file trắng ( hoặc file nào cũng được, miễn là có thể copy từ file đó ra)

- Bind cái bản vẽ vừa insert vào

- Explode cái block vừa thu được

vậy là có thể copy thoải mái rồi!! hehe

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm theo cách sau :

anh oi? anh phá hộ em với.Em cũng không copy được.cám ơn anh nhé!em làm theo anh nhung ko đc.

ânh cho em địa chỉ gmail hoac yahoo của anh dc ko?em gui file cho anh.gmail cua em là:cungphamvan1808@gmail.com con nich yahô la cungphamvan

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:Dfile dinh kèm

Hề hề hề,

Thiệt khó hiểu, mình mở file bằng drawing Gate vì dùng Cad2004 thì thấy nó vẫn cho copy, paste như thường. Mỗi tội là chạy hơi lâu chắc là do file quá nặng. Dùng purge để xóa đi những thằng thừa thì thấy có nhanh hơn nhưng không đáng kể.

Nếu không tin mình sẽ up file mình đã làm lên để mọi người coi hỉ

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang gặp phải lỗi tương tự, đã thử các phương pháp như trên nhưng đều thất bại.

Hề hề hề,

Có mồi rồi mà hổng thấy có bia hè??? Bạn hãy gửi file lên thì mới có cái để anh em nhậu chớ, không thì hơi tốn mồi đó....

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang gặp phải vấn đề này, không thể nào copy được. Đã vận dụng hết những khả năng mà các bạn đã hướng dẫn ở trên mà không được. Mong các bạn nào có thể giúp mình gỡ cái file này.

http://www.mediafire.com/?pzkvw7v341b8qhw

Cảm ơn mọi người nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang gặp phải vấn đề này, không thể nào copy được. Đã vận dụng hết những khả năng mà các bạn đã hướng dẫn ở trên mà không được. Mong các bạn nào có thể giúp mình gỡ cái file này.

http://www.mediafire...pzkvw7v341b8qhw

Cảm ơn mọi người nhiều !

Trên Cad 2010 xóa cái Layout A1 đi là copy vù vù .
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên Cad 2010 xóa cái Layout A1 đi là copy vù vù .

Cảm ơn bác gia_bạch nhiều ! cách khắc phục rất hay .

Có điều bác cho mình hỏi , sao bác biết được nguyên nhân của nó vậy ? bác có thể lý giải giúp được ko ? Thanks bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện các bạn cho mình hỏi một vấn đề không liên quan đến topic chút.

Bản vẽ này sau khi chuyển qua LAYOUT để in thì bị mất đường line, nó chỉ cho hiện một đoạn , còn một đoạn nữa thì bị ẩn đi. Mình không biết nguyên nhân và cách khắc phục, nhờ mọi người giúp sức. Chân thành cảm ơn .

http://www.mediafire.com/?ce7bvdhsegyr4 .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị lỗ như vậy nè. Có bác nào biết cách sửa không?Mình thấy có rất nhiều file cad bị lỗi copy clipboard mà chưa có phương án cụ thể.hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File đính kèm.

Bạn đánh lệnh Audit -------> yes là copy được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cụng bị như vậy nè, bác nào biết giúp em với, có 2 file, giờ em muốn copy vào thành 1 mà không sao làm được. Em đã thử các hướng dẫn ở trên mà không sao làm được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào biết lỗi này của em sửa hộ với...em chuyển qua layout ghi kích thước, trước ghi xong thì copy được hết.. giờ chỉ có copy được 1 trong 2...a giúp em vssss

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CHỦ ĐỀ ĐÃ CŨ NHƯNG EM XIN ĐC LẬT LẠI TÝ Ạ

KHÔNG HIỂU SAO BẢN VẼ EM DÙNG LAYOUT THỂ HIỆN TRANG GIẤY TOÀN BỊ LỖI TRÊN KHÔNG THỂ NÀO COPY ĐC

EM ĐÃ THỬ MỌI CÁC TRÊN ĐỀU CHƯA ĐC

CÁC ANH CÓ CÁCH NÀO MỚI GIÚP EM VỚI Ạ

EM CẢM ƠN CÁC ANH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn giúp mình coppy bản vẽ 1 sang bản vẽ 2 giùm mình cái. mình hí hoái cả ngày hôm nay rồi mà không giải quyết đc.

Bây giờ mình mới up bản vẽ xong. tks các bạn!

http://www.mediafire.com/download/gegxt889042do1c/2.dwg

http://www.mediafire.com/download/fxgjwxkhpm3xl38/1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay