Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hau03k7

Xin chi tiết cấu tạo và tính kết cấu Thang

Các bài được khuyến nghị

Bạn nào có chi tiết cấu tạo và tính kết cấu đặt thép của thang không vậy,mình đang rất cần

-Cảm ơn sự hảo tâm của các bạn :lol:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chú duk dạo này pro chế. Làm nhà dân rồi cơ đấy, đã thế còn làm cả kết cấu nữa chứ. :lol:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks bac nhieu

bác nào có kinh nghiệm về thiết kế cầu thang có thể cho em xin chút ít ðýợc hông. em kém cái khoan thiết kế cầu thang quá. phải chia cầu thang hte nào ðấy các bác, ðặc bịt là cầu thang nhà dân hic. thanks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói chung tính KC thang giống như tính bản BTCT.tuỳ thuộc vào thang mấy vế,có cốn hay không có cốn thang.bạn tham khảo mấy quyển sách viết về tính toán thang ở trường XD ấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nào có chi tiết cấu tạo và tính kết cấu đặt thép của thang không vậy,mình đang rất cần

-Cảm ơn sự hảo tâm của các bạn :cheers:

bác nói xem thang loại gi? bản hay bản dầm? một vế, 2 vế, 3 vế, 4 vế hay tròn...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác nào có kinh nghiệm về thiết kế cầu thang có thể cho em xin chút ít ðýợc hông. em kém cái khoan thiết kế cầu thang quá. phải chia cầu thang hte nào ðấy các bác, ðặc bịt là cầu thang nhà dân hic. thanks

Làm kết cấu cầu thang kg khó nhưng ... kg phải ai cũng vẽ đúng, đặt biệt là kg phải ai vẽ cũng tính đến trừ hao cho các lớp hoàn thiện. Cho nên đến lúc thi công hòan thiện thì cầu thang trật lất chẳng "ăn uống vào đâu cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong 1 công trình nhà dân cũng như nhà cao tầng việc thiết kế và vẽ cấu tạo cho thang máy và thang bộ là những công việc ko hề đơn giản. Tính toán kết cấu thì cầu thang bộ trong nhà dân là cấu kiện tương đối đơn giản, nhưng thể hiện các chi tiết cấu tạo cầu thang thì ko phải ai cũng thể hiện đúng. Nếu bạn tính kết cấu cầu thang thì chỉ việc đơn giản hóa vấn đề nó như 1 bản kê 2 cạnh hoặc bản công xôn (tùy vào hình dạng và vị trí liên kết), còn thể hiện bản vẽ thì bạn nên tham khảo sổ tay kết cấu và sự làm việc thực tế của bản thang để tránh việc vẽ sai cấu tạo. Hy vọng đã giúp được bạn ít nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn giúp mình cách tính kc, va bố trí cốt thép cho cầu thang này ( theo link : http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Cac-th...g/10974836/115/, cầu thang thứ 3 ) tên gọi của kiểu cầu thang này, với thiết kế cầu thang như vậy thì hạn chế cũng như ưu điểm chỗ nào ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bạn giúp mình cách tính kc, va bố trí cốt thép cho cầu thang này ( theo link : http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Cac-th...g/10974836/115/, cầu thang thứ 3 ) tên gọi của kiểu cầu thang này, với thiết kế cầu thang như vậy thì hạn chế cũng như ưu điểm chỗ nào ?

Đây là trường hợp đặc biệt cầu thang dạng bản ( là bản gãy khúc).

Để tính toán cũng quan niệm như cầu thang bản ( Nhập sơ đồ tính trong sap), rồi tính.

Nếu bạn quan tâm nhiều hơn thì mua sách ( Kết cấu BTCT tập 3 - phần nhà cửa của Võ Bá Tầm - ĐH QG TPHCM.

Hy vọng sẽ giúp bạn hiểu thêm phần nào về sự phong phú và đa dạng của cầu thang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay