Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
soiconkthn

thay đổi chiều dài của tất cả các đường thẳng

Các bài được khuyến nghị

các anh cho em hỏi làm thế nào để thay đổi chiều dài của tất cả các đường thẳng nhanh nhất em sử dụng chức năng ctrl + 1 nhưng không thay đổi đuợc chiều dài. vì dụ như em vẽ đường hàn với độ dài 20cm nhưng sau thấy nhỏ quả em muốn sửa lên thành 30cm thì làm cánh nào để sửa lại toàn bộ mà không phải vẽ lại ( em vẽ đường hàn bằng lisp chứ không dùng block). cảm ơn các anh chị rất nhiều . :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các anh cho em hỏi làm thế nào để thay đổi chiều dài của tất cả các đường thẳng nhanh nhất em sử dụng chức năng ctrl + 1 nhưng không thay đổi đuợc chiều dài. vì dụ như em vẽ đường hàn với độ dài 20cm nhưng sau thấy nhỏ quả em muốn sửa lên thành 30cm thì làm cánh nào để sửa lại toàn bộ mà không phải vẽ lại ( em vẽ đường hàn bằng lisp chứ không dùng block). cảm ơn các anh chị rất nhiều . :)

Bạn gõ lẹnh LEN -> gõ T -> gõ vào số 30 -> gõ F để chọn 1 điểm để quét chọn hết các line đường hàn bấm click -> nhấn Enter OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn gõ lẹnh LEN -> gõ T -> gõ vào số 30 -> gõ F để chọn 1 điểm để quét chọn hết các line đường hàn bấm click -> nhấn Enter OK

quá tuyệt vời cảm ơn anh lắm lắm. hi vọng được anh chỉ bảo nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quá tuyệt vời cảm ơn anh lắm lắm. hi vọng được anh chỉ bảo nhiều

Ko có chi mình biết rồi thì chỉ cho người chưa biết thôi cám ơn vì đã nhấn nút thanks

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy có rất nhiều cách để tăng chiều dài các đường thẳng.Theo mình thì cũng tùy vào từng trường hợp có thể dùng các cách khác nhau để tăng hiệu xuất công việc.Cái này cũng thành 1 thói quen tốt, nhưng cũng hơi khó tập bởi mình cũng chỉ hay dùng lệnh s và thay đổ chiều dài trong bảng property thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn gõ lẹnh LEN -> gõ T -> ..

Cách này có 1 điểm là ko xài đc cho polyline.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách này có 1 điểm là ko xài đc cho polyline.

Đâu có bạn xem lại mình đã TEST với 2d polyline và polyline đều có kết qủa như ý mà bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đâu có bạn xem lại mình đã TEST với 2d polyline và polyline đều có kết qủa như ý mà bạn

Sorry, mình nhầm. You right. Chỉ có len>dynamic là ko cho polyline

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể giải thích rõ hơn về mẹo gõ F để chọn nhiều đối tượng không???

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể giải thích rõ hơn về mẹo gõ F để chọn nhiều đối tượng không???

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Nó giống như trường hợp bạn chọn nhiều đối tượng sử dụng F để lựa chọn(Select an object to change or [undo]: f

Specify first fence point:). Cái tham số này dùng rất nhiều ở phiên bản cad2004 trở về trc. Từ cad2006 về sau này autodesk đã nâng cấp tính năng lựa chọn đối tượng bằng crossing window.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có 24 lỗ bu lông ở trên 4 cạnh của vỏ máy, đường center của lỗ mình lấy ngắn quá giờ mình muốn thay đổi cho dài hơn cho tất cả trong 1 lần có được không?

Mình thử dùng lệnh Len rồi nhưng không được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có 24 lỗ bu lông ở trên 4 cạnh của vỏ máy, đường center của lỗ mình lấy ngắn quá giờ mình muốn thay đổi cho dài hơn cho tất cả trong 1 lần có được không?

Mình thử dùng lệnh Len rồi nhưng không được

Bu lông mà giống nhau, thì tạo ra block cái bu lông đấy . Rồi copy sang 23 cái kia.

Muốn sửa gì thì cứ sửa trên Block ấy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo