Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenhuyhoang

CHƯƠNG TRÌNH HỘI THẢO AUTODESK

Các bài được khuyến nghị

CHƯƠNG TRÌNH HỘI THẢO

Nhằm giúp các kỹ sư, các bạn trẻ đang học tập và làm việc trong lĩnh vực kiến trúc, xây dựng, cơ khí, cơ nhiệt lạnh... có cơ hội tìm hiểu các chương trình đào tạo của Autodesk cũng như các hỗ trợ của Autodesk về CAD/CAM trong chuyên môn.

Thời gian: 8h00 Sáng CN 19 tháng 10 năm 2008 tại sân Hội trường Vinatrust, số 9, Đinh Tiên Hòang, Quận 1, Tp.HCM.

Nội dung chương trình như sau:

+7h30 - 8h00 : Công tác chuẩn bị

+8h00 - 8h30 : Đón tiếp các bạn trẻ và khách mời

+8h30 - 8h40 : Giới thiệu nôi dung chương trình (TS.Lê Hùng Tiến)

+8h40 - 9h00 : Giới thiệu các thành viên tham dự

+9h00 - 9h30 : Giới thiệu về họat động của diễn đàn CADVIET – Ban chủ nhiệm diễn đàn

+9h30 - 10h00 :Giới thiệu vể diễn đàn HVACR – Ban chủ nhiệm diễn đàn

+10h00 -10h30 : Giới thiệu các cơ hội nghề nghiệp và chương trình hỗ trợ đào tạo CAD/CAM của Autodesk (Th.S Võ Hồng Hải - Autodesk)

+10 h30 – 11h00: Trình bày các chương trình đào tạo CAD/CAM và ưu đãi cho các thành viên tham dự diễn đàn CADVIET

+11h00 – 11h30: Hỏi đáp – giao lưu

+11h30: Kết thúc.

Tùy theo gian gian của chương trình sẽ có giờ giải lao (ăn bánh ngọt uống cafe)

Sẽ có kết nối WIFI với BQT ngoài Bac và Trung (Các bac miền Trung thế nào rồi nhỉ, mọi người đăng ký hết chưa), hy vọng kết nối không bị trục trặc như lần trước.

Chương trình do REDSUN tài trợ

Và sau này chúng ta có nơi để offline, có đầy đủ thiết bị wifi kết nối với BQT miền Bắc và Trung. Có đầy đủ tài liệu về Cad để các bạn có thể tham khảo, học hỏi.

Các bạn có quan tâm tham dự thì hãy đăng ký nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
CHƯƠNG TRÌNH HỘI THẢO

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. .....

Bác Hòang em cho hỏi thêm về đơn vị tài trợ REDSUN ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em mới tham gia nhưng cũng rất thích chương trình này mỗi tội em xa quá! Em ở Thái Bình mà!

Nhưng nếu được em lên mạng có được theo dõi không các đại bác? Cách thức như thế nào các đại bác thông tin cho em với nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Autodesk hay tổ chức hội thảo nhỉ, mà toàn ở trong miền Nam.

Còn Microsoft thì lại im lìm, chắc họ khẳng định thương hiệu số 1 rồi nên miễn quảng cáo! :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Autodesk hay tổ chức hội thảo nhỉ, mà toàn ở trong miền Nam.

Còn Microsoft thì lại im lìm, chắc họ khẳng định thương hiệu số 1 rồi nên miễn quảng cáo! :leluoi:

Nhiều khi im im mà hay, chẳng ai đả động đến chuyện bản quyền gì cả. Hoặc là Microsoft chẳng thèm để ý tới thị trường nhỏ bé nhưng đây tiềm năng.

Trong này FPT cũng là đại lý phân phối của Autodesk, chắc ngoài đấy cũng có chứ, còn chuyện tổ chức ở nơi nào thì còn do các doanh nghiệp 1 phần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhiều khi im im mà hay, chẳng ai đả động đến chuyện bản quyền gì cả. Hoặc là Microsoft chẳng thèm để ý tới thị trường nhỏ bé nhưng đây tiềm năng.

Trong này FPT cũng là đại lý phân phối của Autodesk, chắc ngoài đấy cũng có chứ, còn chuyện tổ chức ở nơi nào thì còn do các doanh nghiệp 1 phần.

anh Hoàng đăng ký cho em 1 xuât nhé

MANHHHUNGXDA

HIIIH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng tham gia với. Thanks Huyhoang nhé.

Cập nhật danh sách,

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. phamthanhbinh

5. nguyenhuyhoang

6. xuanhung

7. MANHHUNGXDA

8.Conmasitinh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Hòang em cho hỏi thêm về đơn vị tài trợ REDSUN ?

REDSUN cty của Thầy Tiến hôm Offline, trước đây thì TT chỉ giảng dạy cho các DN, Cty có nhu cầu, nay mở T.Tâm dạy đồ họa và các phần mềm của Microsoft (nhưng Microsoft không tổ chức hội thảo) và lập trình Game 3D. Và cấp bằng của Autodesk, và có ưu đãi cho các mem Cadviệt khi tham gia hội thảo sắp tới.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cập nhật danh sách,

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. phamthanhbinh

5. nguyenhuyhoang

6. xuanhung

7. MANHHUNGXDA

8. comasitinh

9. leolas

Mình cũng xin tham gia. Cám ơn Huy Hoàng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng xin tham gia. Cám ơn Huy Hoàng

Mấy bữa nay bận công việc quá đến hôm nay mới "trở về mái nhà xưa" :leluoi:

Tiếp tục cập nhật danh sách đây :

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. phamthanhbinh

5. nguyenhuyhoang

6. xuanhung

7. MANHHUNGXDA

8. comasitinh

9. leolas

10.SONCAD

11.phong_vo_thuong

12.hunter_194

13.ndtnv

Các bác Vndesperados, Readonly, Happyfeet, Fugukichi, Nothien,Vnpt_killer, Vinhvd, Klnk,Nguyenducthuan1982, Huynhpro, Daotangdinh, Hqnxdxyz,..... và còn nhiều anh em khác ở thành phố hồ chí minh hãy tiếp tục đăng ký danh sách đi nào!

Ngày 19/10 này là dịp anh em Cadviet ta khẳng định vị trí diễn đàn chúng ta nên mọi người hãy nhiệt tình tham gia nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác Vndesperados, Readonly, Happyfeet, Fugukichi, Vnpt_killer, Vinhvd, Klnk,Nguyenducthuan1982, Huynhpro, Daotangdinh, Hqnxdxyz,..... và còn nhiều anh em khác ở thành phố hồ chí minh hãy tiếp tục đăng ký danh sách đi nào!

Ngày 19/10 này là dịp anh em Cadviet ta khẳng định vị trí diễn đàn chúng ta nên mọi người hãy nhiệt tình tham gia nhé!

Còn các bác vbao, Sweetlines, Utc_ , Satgi, tranchan.....lâu quá cũng không thấy online, lần này xem như anh em ta lại offline lần 2 vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy bữa nay bận công việc quá đến hôm nay mới "trở về mái nhà xưa" :leluoi:

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. phamthanhbinh

5. nguyenhuyhoang

6. xuanhung

7. MANHHUNGXDA

8. comasitinh

9. leolas

10.SONCAD

11.phong_vo_thuong

12.hunter_194

13.ndtnv

14.Anhtong

Cam ơn bac Huy Hoang đã thông báo, cảm ơn bac Soncad thông báo thông tin hay nhỉ, cho 1 đăng ký 1 vé với! cảm ơn diễn đàn@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác Vndesperados, Readonly, Happyfeet, Fugukichi, Vnpt_killer, Vinhvd, Klnk,Nguyenducthuan1982, Huynhpro, Daotangdinh, Hqnxdxyz,..... và còn nhiều anh em khác ở thành phố hồ chí minh hãy tiếp tục đăng ký danh sách đi nào!

Còn các bác vbao, Sweetlines, Utc_ , Satgi, tranchan.....lâu quá cũng không thấy online, lần này xem như anh em ta lại offline lần 2 vậy.

Chào bác Hoàng,

Rất cám ơn bác đã quan tâm tới anh em Cadviêt nói chung và cá nhân mình nói riêng. Vậy là sẽ có cuộc ofline phái nam lần 2 sớm hơn dự định. Điều này thật hay vì âu cũng là Phía Nam off đớp miền Trung cho khí thế. Tuy nhiên bác Hoàng cần lưu ý mấy vấn đề sau:

1/- Đây là hội thảo do Autodesk tổ chức gồm có nhiều đơn vị tham dự, cánh Cad viet nhà mình đi đông vui vậy có làm cho các đơn vị bạn chạnh lòng hay không?

2/- Dù sao đây cũng là một sinh hoạt mang tính học thuật ,có khác với việc offline của anh em ta nên theo thiển ý của mình, ta chỉ nên offline sau khi hội thảo kết thúc và nên tổ chức ở không gian riêng tránh làm Autodesk hiểu lầm ta lợi dụng họ để quảng cáo cho Cadviet.

3/- Rút kinh nghiệm lần offline trước, cần có trao đổi thống nhất kỹ với anh em ở miền Trung về thời gian và chương trình giao lưu trực tuyến để việc offline thành công và đạt được mục tiêu đề ra. (nếu có thể nên tổ chức thử nghiệm dường truyền trước cho yên tâm).

4/- Về kinh phí offline, bác Hoàng cũng nên xem xét và thông báo cụ thể để anh em tham dự đóng góp.

5/-Bác Hoàng chắc cũng khá lu bu trong dịp này, nên đề nghị bác bổ sung nhân sự cho Ban tổ chức offline Cadviet hai cán bộ lão thành là bác Soncad và bác Vanduong để công tác offline thêm hoàn thiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. vanduong

2. lolem

3. THE HIEP

4. phamthanhbinh

5. nguyenhuyhoang

6. xuanhung

7. MANHHUNGXDA

8. comasitinh

9. leolas

10.SONCAD

11.phong_vo_thuong

12.hunter_194

13.ndtnv

14.Anhtong

15.hotruonggiang

Dạ thưa mấy bác lần đầu em tham gia, chắc thẹn thùng lắm à nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em mới tham gia nhưng cũng rất thích chương trình này mỗi tội em xa quá! Em ở Thái Bình mà!

Nhưng nếu được em lên mạng có được theo dõi không các đại bác? Cách thức như thế nào các đại bác thông tin cho em với nha

Chào bạn trankhoactm,

Có hai cách thức đơn giản, dễ hiểu, dễ làm nhưng hơi hao như sau:

1/- Tậu một vé máy bay , phi vô chiều thứ 7 xong việc tự kiếm cách về Thái bình 5 tấn.

2/- Tậu một laptop có wifi hoặc chui vào tiệm net có webcam, kết nối với ban tổ chức theo địa chỉ yahoo hoặc skype sẽ thông báo sau, chấp nhận các thông báo hiện lên khi kết nối, sắm thêm bộ loa thùng và ampli là có thể cho cả làng nghe rồi. Tha hồ oai nhé. Tiện thể sắm luôn máy phóng khoảng vài ngàn $ phóng hình từ màn hình máy tính lên màn ảnh rộng cho hoành tráng để cả làng theo dõi và vỗ tay hưởng ứng cho thêm phần xôm tụ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CHƯƠNG TRÌNH HỘI THẢO

Nhằm giúp các kỹ sư, các bạn trẻ đang học tập và làm việc trong lĩnh vực kiến trúc, xây dựng, cơ khí, cơ nhiệt lạnh... có cơ hội tìm hiểu các chương trình đào tạo của Autodesk cũng như các hỗ trợ của Autodesk về CAD/CAM trong chuyên môn.

Thời gian: 8h00 Sáng CN 19 tháng 10 năm 2008 tại sân Hội trường Vinatrust, số 9, Đinh Tiên Hòang, Quận 1, Tp.HCM.

Nội dung chương trình như sau:

+7h30 - 8h00 : Công tác chuẩn bị

+8h00 - 8h30 : Đón tiếp các bạn trẻ và khách mời

+8h30 - 8h40 : Giới thiệu nôi dung chương trình (TS.Lê Hùng Tiến)

+8h40 - 9h00 : Giới thiệu các thành viên tham dự

+9h00 - 9h30 : Giới thiệu về họat động của diễn đàn CADVIET – Ban chủ nhiệm diễn đàn

+9h30 - 10h00 :Giới thiệu vể diễn đàn HVACR – Ban chủ nhiệm diễn đàn

+10h00 -10h30 : Giới thiệu các cơ hội nghề nghiệp và chương trình hỗ trợ đào tạo CAD/CAM của Autodesk (Th.S Võ Hồng Hải - Autodesk)

+10 h30 – 11h00: Trình bày các chương trình đào tạo CAD/CAM và ưu đãi cho các thành viên tham dự diễn đàn CADVIET

+11h00 – 11h30: Hỏi đáp – giao lưu

+11h30: Kết thúc.

Tùy theo gian gian của chương trình sẽ có giờ giải lao (ăn bánh ngọt uống cafe)

Sẽ có kết nối WIFI với BQT ngoài Bac và Trung (Các bac miền Trung thế nào rồi nhỉ, mọi người đăng ký hết chưa), hy vọng kết nối không bị trục trặc như lần trước.

Chương trình do REDSUN tài trợ

Và sau này chúng ta có nơi để offline, có đầy đủ thiết bị wifi kết nối với BQT miền Bắc và Trung. Có đầy đủ tài liệu về Cad để các bạn có thể tham khảo, học hỏi.

Các bạn có quan tâm tham dự thì hãy đăng ký nhé.

Trước tiên tôi xin cảm ơn trung tâm tin hoc RS đã tổ chức ra buổi hội thảo này. Cadviet rất mong muốn trong thời gian tới sẽ có nhiều những cuộc giao lưu như vậy hơn nữa.

Hiện tại tôi vẫn chưa thấy bác nào trong đội quản trị thông báo về kế hoạch sẽ vào dự hội thảo, cho nên các thành viên của CADVIET đến dự hội thảo lần này sẽ với danh nghĩa cá nhân.

Vấn đề hợp tác cũng như địa điểm offline của anh em CV trong Nam thì chúng ta phải thào luận thật kỹ chứ không thể quyết định ngay lúc này.

Tôi xin thay mặt ban quản trị nói lên quan điểm của CV về buổi hội thảo này. Chúng ta sẽ đến với buổi hội thảo với quan điểm trung lập, giao lưu là chính còn tất cả các vấn đề khác sẽ thảo luận kỹ hơn trong thời gian tới.

Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo