Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamthanhhungks

Xin file chung cư cao tầng.

Các bài được khuyến nghị

em đang cần một bộ hồ sơ TKTC về công trình chung cư cao tầng. bác nào có cho em 1 bộ nha, nếu file mà nặng wa gửi wa mail phamthanhhungks@gmail.com cho em cũng đuọc, cảm ơn aem nhiều ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em đang cần một bộ hồ sơ TKTC về công trình chung cư cao tầng. bác nào có cho em 1 bộ nha, nếu file mà nặng wa gửi wa mail phamthanhhungks@gmail.com cho em cũng đuọc, cảm ơn aem nhiều :D

Công trình còn nóng hổi vừa thổi vừa xây. ^_^

CHUNG CU_TM.rar - 0.93MB

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank bác THE HIEP rất nhìu, nhưng CT nóng wa hay sao mà dung lượng nhỏ vậy ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý tưởng của con Chung cư này lạ đây, Được. Nhưng mà có công trình nào đầy đủ hồ Thiết kế thi công không hả bác THE HIEP, nếu có share cho em với để làm tài liệu cho đám đàn em về 1 bộ hồ sơ kỹ thuật nhà cao tầng đẹp hjhj :D thank pac nha (Công trình thi công roài cũng được nha, để đỡ phiền cho bác) thak thêm cái nữa ^_^ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Link die ròi. Bác nào đã load được thì up lại lên cho em nhờ với

Link vẫn tốt mà. Bạn coi lại đi.

Nếu bạn vẫn chưa down được thì dùng link này vậy. (sorry The Hiep nhe, toi up lại file thôi, ko có ý sào bài đâu)

http://www.cadviet.com/upfiles/CHUNG_CU_TM.rar

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào cả nhà , mình thấy diễn đàn hay quá nên mình mới vừa đăng ký vào , mong cả nhà có gì chỉ bảo giúp mình nhé !

Hiện mình đang cần tìm file cad , hay bản đánh giá , thuyết minh về khu vực đường Điện Biên Phủ ( đoạn từ ngã ba Cai Lang đến ngã ba Huế ) ở Đà Nẵng , mong mọi người thương tình giúp đỡ nha .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chị trang trả lời hay quá , rất nhìu thứ để học tập

e là sinh viên kiến trúc năm thứ 3

mới vào diễn đàn , mong được mọi người giúp đỡ

mong được làm quen với mọi người

:bigsmile: :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý kiến của Trang:

1- Ram dốc chỉ 1 chiều? Tối thiểu ram dốc 2 lan là 7m. 3m5/1 lane.

2- Lối xe đi ở tầng hầm 2 chiều tối thiểu là 6m6.

3- Không có hộp điều áp cho thang thoát hiểm.

4- Giải pháp thông gió cho tầng hầm?

5- Bố trí trong phòng vệ sinh nữ có 2 xí??? Sao đi chung được???

6- Cửa thang thoát hiểm tại tầng trệt mở ra ngoài. Tách riêng biệt lối thoát hiểm từ tầng trên xuống trệt và từ hầm lên trệt.

7- Nên bố trí phòng rác độc lập với thang thoát hiểm. Cửa thang thoát hiểm nên chỉ mở 1 chiều.

8- Phòng khách được ưu tiên nhất.

9- Không bố trí sân phơi.

10- Không bố trí vị trí để cục nóng máy lạnh.

Đồ án này khá hơn chút xíu. Nhưng thiết kế Layout mặt bằng chưa đẹp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo Trang:

1- Chiều cao tầng hầm nên 3m3. 2m3 thông thuỷ chưa kể đến M&E. M&E tối thiểu cũng cần 400mm dưới đà vậy là tầng hầm chỉ còn 1m9.

2- Chiều cao sàn của Podium - khối đế - nên là 4m2.

3- Chiều cao sàn căn hộ nên 3m6 hoặc 4m2.

4- Chiều rộng thang thoát hiểm sao chỉ có 870mm? Tối thiểu phải là 1m2 chứ?

5- Không có hộp gen điều áp cho thang thoát hiểm, hộp gen cho phòng rác và sảnh tầng, hộp gen điện cho các tầng, hộp gen cho cứu hỏa.

6- Thứ tự ưu tiên trong căn hộ: Phòng khách, Phòng ngủ, Phòng ăn, Bếp, Vệ sinh, Kho.

7- Cửa thang thoát hiểm tại tầng trệt phải mở ra ngoài. Phải tách riêng lối ra tại tầng trệt, từ trên xuống và từ hầm lên. Không cho phép thông từ hầm lên các tầng trên.

8- Tầng hầm bố trí đậu xe hơi không hợp lý. Đường dành cho xe hơi 1 làn tối thiểu 3m3.

9- Thiếu bể nước sinh họat, bể nước chữa cháy, phòng máy phát, phòng máy biến thế, bể tự hoại, bồn dầu.

10- Bán kính của ram tối thiểu 4m5 vì có độ dốc trên ram. Nếu tại vị trí cua mà là mặt phằng thì tối thiểu là 3m5.

11- Không có phòng thu rác tại hầm 2.

Đồ án này Trang nói sẽ làm nhiều bạn khó chịu nhưng chỉ là đồ án sinh viên thì được. Nếu quy mô này mà thiết kế như thế này thì thật là đáng tiếc.

chào cả nhà.mình là thành viên mới tham gia diễn đàn.năm nay mình học năm thứ 2 ĐHXD .mình rất muốn tìm một file cad về nhà chung cư cao tầng với các thể loại :nhà hành lang bên,hành lang giữa,và nhà phân đoạn.pac nào có send giúp mình nhé!nếu có thể gửi vào mail:duynhat9x@yahoo.com.vn.thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chị trang trả lời hay quá , rất nhìu thứ để học tập

e là sinh viên kiến trúc năm thứ 3

mới vào diễn đàn , mong được mọi người giúp đỡ

mong được làm quen với mọi người

:blink: :D

Ơ CÁI BÀ NÀY ! lại mò lên đây rồi :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo Trang:

3- Chiều cao sàn căn hộ nên 3m6 hoặc 4m2.

Theo em được biết thì Tiêu chuẩn 323 - 2004 quy định thì chiều cao căn hộ không được thấp hơn 3300 và không được cao hơn 3600, nếu làm 4200 như chị Trang nói thì toàn khối nhà sẽ cao lên đáng kể trong khi không thực sự hữu dụng, ảnh hưởng đến tiết diện cột kéo theo không gian căn hộ và kinh tế. Thân :iluvyousmiley:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo em được biết thì Tiêu chuẩn 323 - 2004 quy định thì chiều cao căn hộ không được thấp hơn 3300 và không được cao hơn 3600, nếu làm 4200 như chị Trang nói thì toàn khối nhà sẽ cao lên đáng kể trong khi không thực sự hữu dụng, ảnh hưởng đến tiết diện cột kéo theo không gian căn hộ và kinh tế. Thân :iluvyousmiley:

Theo tiêu chuẩn này thì chiều cao thông thuỷ căn hộ không thấp hơn 3m (điều 6.2.4.12), theo bản điều chỉnh của tiêu chuẩn này thì thông thuỷ căn hộ không thấp hơn 2.7m

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đang cần một bộ hồ sơ TKTC về công trình chung cư cao tầng. bác nào có cho em 1 bộ nha, nếu file mà nặng wa gửi wa mail phamthanhhungks@gmail.com cho em cũng đuọc, cảm ơn aem nhiều :iluvyousmiley:

gửi bạn

Mặt bằng tầng 1:

mb-chung-cu-15-tang.pngMặt đứng:

chung-cu-15-tang.pngTải về: Download

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay