Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hiepquang

HẬU OFFLINE MIỀN NAM

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là buổi offline Cadviet Miền Nam thành công ngoài mong đợi. Em xin cảm ơn BQT đã gửi tặng các Mem. tấm lịch để bàn rất xinh, rất ý có nghĩa. Sau khi giải tán lúc 19h45, qua 3 tăng mệt mỏi thì lợi dụng các bác kia đã yên giấc nồng, e tranh thủ dìm hàng anh em tí :cheers:

1/Anh e rời tăng 1 (cà phê) đến quán 1...2...3..Dzô với trạng thái rất phấn khích, mồi chưa có chứ bia thì ...quê em đầy !

1/Như thường lệ, bác Phamthanhbinh vẫn luôn là đầu tàu : Bác em thấy bia cứ tủm tỉm cười suốt, " tớ nhịn cả tháng nay rồi"

3/Đệ tử của bác Soncad :"Con thay mặt Mami, nhắc nhở bố Sơn uống có kiểm soát đấy nhé"

4/Trống lệnh đã điểm, anh em ai có ly thì nâng ly, ai có chai thì cầm chai...

5/@bác Leolas : bia này rởm các bác ạh, uống vào cứ như nước mía thế này

6/@Happyfeet : xem thử còn pin không đây ? ai chứ bác Phamthanhbinh là hay hết pin giữ chừng lắm đây, hi hi

Chỉnh sửa theo Happyfeet
Tách chủ đề.
  • Vote tăng 12

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

CADVIET MIỀN NAM THÂN CHÀO CADVIET MIỀN BẮC VÀ MIỀN TRUNG ^^ !

Miền núi đang mon men em cao nguyên nào đấy? :cheers: mà sao đứng như kiểu chụp với đồng nghiệp ý nhẩy, hem giống......mấy. :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chà! không ngờ các cao thủ Cad việt đã " già " như vậy!!! Đúng là toàn cao thủ !!! Mà tiện đây cho e hỏi Cadviệt chính thức " lên sàn" từ bao giờ a nhể ??? ( lười học lịch sử từ xưa)!!! Tự thấy mình kòn " non " quá !!!!

:cheers: :cheers: :cheers: :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân dịp đầu năm 2010, Kẻ ăn mày xin chúc tất các bạn cùng gia đình một năm mới dồi dào sức khoẻ, an khang thịnh vượng và vạn sự như ý!

Qua ảnh các lần giao lưu, tôi đã biết mặt hầu hết các bạn trên diễn đàn . Vậy mà tôi cũng không khỏi bồi hồi, xúc động trong buổi giao lưu sáng nay, dù chỉ gặp mặt trên mạng ảo. Hầu như mọi người đều sốt ruột về đường truyền. Tôi có may mắn được gặp mặt Ssg, Phamthanhbinh và được tiếp đón Phamthanhbinh tại nhà riêng.

Chắc chắn năm nay sẽ được gặp Phamthanhbinh. Nếu có thời gian ra Hà Nội công tác xin mời các bạn trong cả nước, cùng giao lưu gặp gỡ với anh chị em CADviet ở Hà Nội và các tỉnh lân cận.

Hôm nay, trời Hà Nội giá lạnh, nhưng không khí hồi hội chờ kết nối với “Khúc ruột miền Trung” cũng nóng lên. Bạn Svba1806 sốt ruột phải gọi điện thoại liên lạc với bạn Tue_NV. Hình ảnh các bạn miền Trung hiện lên trên màn hình, mọi người cùng thở phào nhẹ nhõm. Hình ảnh bạn Vanduong giang hai tay giữ chặt Laptop, dũng mãnh, hiên ngang lao lên phía trước, như một cảm tử quân ôm bom càng lao vào đồn địch.

Tôi có rất nhiều kỷ niệm với miền Trung, đã từng công tác thời gian dài tại cảng cá Cửa Việt (Quảng Trị), Huế, Thành phố Quy Nhơn (Bình Định), Thị xã Tuy Hoà (Phú Yên) và Thị trấn Na Gi – Hàm Tân (Bình Thuận). Tôi có nhiều bạn bè thân quen, sống trên dải đất miền Trung. Hình ảnh những người bạn, những nơi tôi đã từng công tác đã đóng dấu sống vào trái tim tôi và mãi mãi sẽ không bao giờ phai nhạt:

Ngày mai tôi phải xa Quy

Nhơn buồn chẳng biết nói gì hôm nay

Bia- chưa kịp uống đã say

Người- chưa kịp nắm cổ tay đã –về …

(Năm 1993, tôi vào lắp đặt dây truyền sx bia cho nhà máy bia và nước giải ngọt Quy Nhơn, nằm trên đường Bạch Đằng, mẻ bia đầu tiên chưa kịp ra lò, tôi phải đi công trình khác, giống như các bạn nghề xd, khi ngôi nhà hoàn thiện, lại đi công trình khác để ở những ngôi nhà tạm, tràn đầy nắng và gió.)

Nhìn cảnh mọi người, thấp thỏm chờ mong mắt dõi lên màn hình kết nối với miền Trung, bất giác những vần thơ trong trí nhớ lại trở về nghẹn ngào trong ký ức, và khi giao lưu với các bạn miền Trung, câu nói trong vô thức của tôi chợt thốt ra là : chúc miền Trung không còn bão lũ !

Dõi theo cơn bão (thơ Bảy Thi)

Tôi ở ngoài này

dõi theo bão miền Trung

Bão sẽ đỗ bộ vào đâu lên đất liền?

Đà Nẵng? Huế -Thừa Thiên?

Hay hướng chếch lên. Quảng Trị - Quảng Bình? Hà Tĩnh?

Chiếc đòn gánh miền Trung dài chục tỉnh

Có vào đâu cũng đau

Cũng lo lắm cho quê mình.

8 giờ sáng bão cách đất liền

"còn mấy trăm cây...

Sức gió giật trên cấp 12, 13... 14"

Cả ngàn kilômet vùng ảnh hưởng!

Thế là thôi!

Miền Trung gió ập mưa tuôn

Thế là bão! Đổ lên suốt chiều dài đòn gánh

Nặng hai vaio ằn võng nỗi đau buồn

Đêm thao thức

mở mạng ra dò xét

Dõi tivi

ngóng giờ chót bản tin

Đà Nẵng mịt mù trong gió sóng mưa chan

Dung quất gió quất mù trời bờ biển tan hoang

Huế đổ cây chắn đường... Đà Lạt có cô giáo chết

Sông Hương nước tràn bờ chảy xiết

Phố phường thành sông lũ cuốn đục ngàu

Bà mẹ già nuốt lệ sót... nén đau

Lê gối gầy bên căn nhà sập nát

Một ngày một đêm mà biết bao mất mát

Miền Trung ơi

Đòn gánh oằn rồi

Biết thiên tai là việc của trời

Biết bão giông đến mùa là giông là bão

Nhưng ở ngoài này

Vẫn chắp tay khấn, mong cho trời mau quang mây ráo

Để miền Trung ơi đỡ cực trăm bề!

• Vote tăng 11

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là rất tình hình! Hôm quá vui quá xá, Off xong đến hơn 8h tối mới về chợt thấy đói nên tiếp tục làm thịt ngay một chú gà tiềm thuốc Bắc, chén thêm một tô bánh canh Trảng Bàng rồi lăn ra ngủ tới sáng luôn :cheers: Điểm danh lại đến giây phút cuối cùng các chiến sỹ còn trụ lại vừa đúng 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng :cheers:

Hôm qua tổng hợp lại toàn bộ kinh phí từ cà phê thuốc lá, ăn uống no say, hát hò bét nhè chán chê khít 100 % kinh phí đóng góp, không thừa và cũng không thiếu tý nào!

Có 1 thông tin ngộ nghĩnh về Cadviet trong buổi Off hôm qua là 1 mem Cadviet miền Bắc đi lạc đường Off đến tận vào Nam. Loay hoay mãi mới lần tìm được đường về tụ hội miền Bắc, cũng 1 phần do mem ấy sốt ruột quá sợ không kịp tham gia tăng 2 nên phi vội ra quán lại chẳng thấy đồng chí Cadviet nào hết :cheers:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

7/Những bóng hồng của Cadviet khu vực phía Nam, còn 1 người nữa, các bác xem thử là ai nhé :

8/@Hiepquang to Leolas : bác nhìn mặt và áo của em, xem cái nào đỏ hơn nè ?

9/@tuan_thietkedien : Em mời bác ly Bầu Đá ạh

@A.Hoàng Đông Á : thế cậu còn tỉnh táo để đi mời các bác kia không...

10/@bác Phamthanhbinh : uống đi cậu nhỏ, đường còn dài, bác canh me kỹ lắm đấy. Đừng có mà nhấp môi là không xong đâu

11/@Soncad : cậu cất kỹ thiệp chúc Tết vào túi nhé, tranh thủ họ đang giành can rượu Bầu Đá của bác Bình, anh em ta làm tí mồi nào

12/Gọi là Cadviet khu vực phía Nam chứ Nam-Trung-Bắc có đủ hết các bác ạh. Bác nào cũng mặt mũi đỏ gay nên tấm hình này em phải ứng dụng kỹ thuật hiện đại nhất của Cadviet là chèn 1 đoạn khói thuốc vào cho nó triết 1 tí :cheers:

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Miền Trung họp chỗ nào vậy ta? bùn quákhông đi được, chác về Thái Binh họp lại quá.
Hoành tráng. mình ở Tây Nguyên lên chịu chết

Bạn chẳng chịu liên lạc với anh em miền Trung gì cả!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ah! không phải đâu, em muốn lám nhưng em đâu biết ai ở đâu mà liên lac, em ở Kon Tum đâu biết đi đâu đâu. thôi để về Thái Bình họp lại thôi. Bùn thiêt

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

13/@F1 của Cadviet member : Ba Sơn ơi ! Mami cần quyền trợ giúp nè

14/@bác Phamthanhbinh : Khồng, khồng. Ý anh là mày lái chiếc Limousine qua đây cơ. Chiếc BMW này bé tí, anh đưa mọi người đi chơi mất uy tín wá

15/@Hiepquang to A.Hoàng Đông Á : nhanh lên anh ạh, không thì lão Soncad lại rót thêm vào đấy

16/@Dũng IT to Tuan_thietkedien : Anh và chú công việc đều liên quan đến điện mà, làm tí rượu cho nó mát người

@Miennui_tomo3D & Vanduong : Nhanh lên chứ, tụi em khát khô cả cổ đây

Tăng 2 tạm thời thế các bác nhớ :cheers: Tăng 3 is coming soon...

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao không thấy có hình của mình nhỉ?Làm hết tăng cuối "5 anh em trên 1 chiêc xe tăng" xong về nhà đuối quá làm một phát đến sáng luôn.Đúng là lần nầy đi Off anh em miền nam sung quá làm một phát đến tăng 5 luôn :cheers:.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
10/@bác Phamthanhbinh : uống đi cậu nhỏ, đường còn dài, bác canh me kỹ lắm đấy. Đừng có mà nhấp môi là không xong đâu

em xin theo các bác nhưng các bác đừng phí rượu quí của tụi e ạ...hà hà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao không thấy có hình của mình nhỉ?

17/Định để dành bác cho tăng 3, nhưng thôi show hàng nốt phát nữa cho bà con chiêm ngưỡng :cheers:

@ Cảm ơn Bác Admin, Mod tốt bụng đã chỉnh hình ảnh lại giúp mình. Mình ngại up nhiều hình khổ lớn vì không biết có ảnh hưởng đến tốc độ vào Cadviet của các bạn khác hay không...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

18/Bước vào tăng 3, trong khi bác Soncad còn đang giới thiệu thành phần đại biểu. Bác Miennui_tomo3D và bạn gái còn đang loay hoay chọn bài hát ...

19/ Thì 2 bác Leolas & Cadviet244 đã tình tứ như này rồi :

20/....Trước nhiều ánh mắt sững sờ và tức tối của các thành viên còn lại

21/Góc bên này A.Hoàng Đông Á, bác Nemo2004, Tuan_thietkedien, bác Uct_0978333594, bác Dũng IT đang bận nghe anh Soncad câu cá bằng miệng :" Hôm trước tớ câu được con cá to thế này..."

22/@bác Phamthanhbinh to Happyfeet : " 2 tay đó hát khá ghê. Dạ hay thế mà bác bảo chỉ khá àh. Ừ, ừ thì, àh ...chưa bằng bác hồi xưa đâu, hề hề"

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

23/@Thangnhoc8888 : em xin tặng các anh, các chị bài ruột của e ạh. Bài này em tập từ hồi mẫu giáo đấy : "Chuyện hẹn hò"

24/@bác Cadviet244 to bác Nemo2004 : Tui nghe tự nhiên lại thấy thèm bia ông ạh

25/@bác Phamthanhbinh to bác Leolas : đấy, đấy...đoạn cuối nó phải xuông thấp như thế

26/Các bác cứ đứng yên để em làm phát đã chứ

27/@bác Vanduong : đang lúc nâng ly mà tin nhắn đến thế này có khổ không ?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

28/@bác Miennui_tomo3D & Dũng IT : "sợ đường xa ướt mưa, đừng bắt anh đưa em về..."

29/@ các thành viên nữ : Thồi, bác ngủ gật thế kia thì bọn em chả dám đâu ạh :cheers:

30/@Vanduong : Hay để tôi lo vụ này ông ạh. Tôi rành đường hơn bác

31/Sau khi các bạn nữ đã ra về. Nhiều nhân viên phục vụ của quán ùa vào như cơn lốc. Bọn chúng hung hãn bắt ép anh em Cadviet khu vực phía Nam phải uống cho bằng hết can rượu Bầu Đá và 1 cơ số bia khổng lồ chúng mới mang vào

32/Anh em chống trả quyết liệt, giữ vững khí phách để không bị mê muội. Bọn chúng có sức trẻ thì ta có số đông. Bọn chúng thêm viện binh thì ta mang bia ra để đáp trả :cheers:

Giấy ngắn , lời dài. Còn nhiều bức hình không public được, chỉ dành để phục vụ cho công cuộc tống tiền sau này :cheers:. Đến đây xin dừng tường thuật (tăng 2 & tăng 3) để trả đất lại cho diễn đàn mặc dù cuộc offline còn kéo đến gần 8 giờ tối khi chỉ còn 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng. Ngoài kia phố đã lên đèn...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Giấy ngắn , lời dài. Còn nhiều bức hình không public được, chỉ dành để phục vụ cho công cuộc tống tiền sau này :cheers:. Đến đây xin dừng tường thuật (tăng 2 & tăng 3) để trả đất lại cho diễn đàn mặc dù cuộc offline còn kéo đến gần 8 giờ tối khi chỉ còn 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng. Ngoài kia phố đã lên đèn...

Eo ơi pác nại còn ngại lửa á, chụp bi nhiu thì pót hết nên nuôn đi, pót cái tấm Happy đập cái chai zô đầu đối thủ cụa mình nên đi pác he he :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Eo ơi pác nại còn ngại lửa á, chụp bi nhiu thì pót hết nên nuôn đi, pót cái tấm Happy đập cái chai zô đầu đối thủ cụa mình nên đi pác he he :cheers:

À, hum qua còn nhận ra thêm một điều là giọng Happyfeet nghe rất dễ thương :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1/Như thường lệ, bác Phamthanhbinh vẫn luôn là đầu tàu : Bác em thấy bia cứ tủm tỉm cười suốt, " tớ nhịn cả tháng nay rồi"

Eo ui coi mặt bác Bình biến đổi khi chưa có beer và khi có beer kìa eo ui khíp... :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
À, hum qua còn nhận ra thêm một điều là giọng Happyfeet nghe rất dễ thương :cheers:

zễ xương giống..............drake phải hem? :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình ơi ! mau post ảnh trong máy của bác đi :cheers:

@ cô Happyfeet : lúc đó anh định chạy đến can ngăn nên không có chụp kịp, he he

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
zễ xương giống..............drake phải hem? :cheers:

Có người ghen ăn tức ở :cheers:

Bác Bình ơi ! mau post ảnh trong máy của bác đi :cheers:

@ cô Happyfeet : lúc đó anh định chạy đến can ngăn nên không có chụp kịp, he he

Ơ anh định chạy chứ chưa chạy mà, vẫn chụp được như thường, hay... anh đã bị "tên đối thủ" kia mua chuộc roài :cheers: ? Ôi lòng người sao mà... "hiểm ác" chế không biết :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có người ghen ăn tức ở :cheers:

Ơ anh định chạy chứ chưa chạy mà, vẫn chụp được như thường, hay... anh đã bị "tên đối thủ" kia mua chuộc roài :cheers: ? Ôi lòng người sao mà... "hiểm ác" chế không biết :cheers:

:cheers: Lâu kinh . hic :cheers:

Happy bị tấn công dữ hen . Mây bác tấn công happy nhiều thế nào cũng nóng giận , mà nóng giận là chém thớt lung tung , lại chém trúng em nữa . hic .

Thôi vì sự an toàn anh em miền nam và trên diễn đàn xin hãy tha cho happy đi mấy bác ạ . he he .

------------------------------------

Để em vạch là tìm sâu happy , em cũng quăng 1 phát cho vui . :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo