Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cafeda''

copy đối tượng để paste sang file cad thì không được

Các bài được khuyến nghị

em đang sử dụng autocad 2008 để làm đồ án tốt nghiệp, khổ nỗi em có một file bản vẽ khi copy đối tượng để paste sang file cad khác hoặc sang word thì không được, mặc dù em đã đổi sang đuôi .dxf và đổi ngược lại .dwg. Vì em đang đến giai đoạn nước rút nên rất cần các bác tư vấn dùm em phải làm thế nào để sửa lỗi, em xin chân thành cảm ơn các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em đang sử dụng autocad 2008 để làm đồ án tốt nghiệp, khổ nỗi em có một file bản vẽ khi copy đối tượng để paste sang file cad khác hoặc sang word thì không được, mặc dù em đã đổi sang đuôi .dxf và đổi ngược lại .dwg. Vì em đang đến giai đoạn nước rút nên rất cần các bác tư vấn dùm em phải làm thế nào để sửa lỗi, em xin chân thành cảm ơn các bác

Bạn thử mở file rồi dùng lệnh Audit để sửa lỗi xem sao?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử mở file rồi dùng lệnh Audit để sửa lỗi xem sao?

em đã thử cách của bác nhưng mà vẫn không được bác ạ :blink: :blink: , em cảm ơn bác nhé :undecided: :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đã thử cách của bác nhưng mà vẫn không được bác ạ :blink: :blink: , em cảm ơn bác nhé :undecided: :D

File của em ko có vấn đề gì; có lẽ hệ điều hành của em bị virút . Nên bung bản ghost ra thì bình thường ngay

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File của em ko có vấn đề gì; có lẽ hệ điều hành của em bị virút . Nên bung bản ghost ra thì bình thường ngay

có lẽ muốn biết thực sự hệ điều hành có bị lỗi hay là do file của bạn bị lỗi thì bạn nên thử copy một vài bản vẽ khác xem sao.mình vừa down bản vẽ của bạn về, để mình copy sang file khác và copy sang word thử nha.mai mình gửi file mới cho

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực sự những bản cad khác của em thì rất bình thường, copy và paste vô tư chỉ duy nhất bản này là lỗi, em đang gấp vì tuần sau phải thông đồ án rồi, các bác cố gắng giúp giùm em nha, được các bác giúp đỡ thế này em không biết nói gì hơn là cảm ơn các bác rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thực sự những bản cad khác của em thì rất bình thường, copy và paste vô tư chỉ duy nhất bản này là lỗi, em đang gấp vì tuần sau phải thông đồ án rồi, các bác cố gắng giúp giùm em nha, được các bác giúp đỡ thế này em không biết nói gì hơn là cảm ơn các bác rất nhiều

Em dùng lệnh ctr+shift+C để copy xem sao; còn nếu copy bình thường paste sang file mới thì nên dùng thêm lệnh zoom, gõ E thì thấy hiệu quả; bởi vì các đối tượng trong bản vẽ này có tọa độ x và y là số âm lên đến hằng trăm triệu nên copy dán qua file mới ko nhìn thấy gì vì tọa độ nhìn trong file mới Cad mặc định x=0,y=0. Muốn nhìn thấy các đối tượng phải Z -> E

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là bản vẽ của bạn mình đã copy, nhưng nó thì không được như bản vẽ gốc của bạn nữa.thực ra bản vẽ của bạn vẫn bình thường, chẳng qua vì kích thước bãn vẽ quá lớn, và các bản vẽ nằm cách xa nhau nên khi zoom E bản vẽ không nhìn thấy thôi. còn vấn đề copy sang Word bạn không nên copy theo cách thủ công mà nên dùng các phần mềm copy từ CAD sang word ( Better Hue chẳng hạn), hoặc bạn có thể in cad -> jpg.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_4.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có một bản vẽ trong bản vẽ có đối tượng là BLOCK REFERENC:

mọi người cho mình hỏi sao mình không: Copy, Wblok. Insert sang bản vẽ mới các đối tượng này lại không hiển thị nhỉ?

Thanks!

Đây là file:

http://upfile.vn/2hWT

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng lệnh ctr+shift+C để copy xem sao; còn nếu copy bình thường paste sang file mới thì nên dùng thêm lệnh zoom, gõ E thì thấy hiệu quả; bởi vì các đối tượng trong bản vẽ này có tọa độ x và y là số âm lên đến hằng trăm triệu nên copy dán qua file mới ko nhìn thấy gì vì tọa độ nhìn trong file mới Cad mặc định x=0,y=0. Muốn nhìn thấy các đối tượng phải Z -> E

thanks bạn nhiều nhe..hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mình copy khung tên từ layout của bv này và paste qua layout của bv khác thì không được và cad nó hiện thông báo này:

_pasteclip Duplicate definition of block _ARCHTICK  ignored.
*Invalid*

ai biết cách khắc phục lỗ này, giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi mình copy khung tên từ layout của bv này và paste qua layout của bv khác thì không được và cad nó hiện thông báo này:

_pasteclip Duplicate definition of block _ARCHTICK  ignored.

*Invalid*

ai biết cách khắc phục lỗ này, giúp mình với.

bạn đóng block nó rồi copy sang thử có còn lỗi không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo