Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
xthanhshmily

Tài liệu tính toán cầu thang

Các bài được khuyến nghị

mình đã biến soan tài liệu tính toàn cầu thang .các bác xem và góp ý kiến nhé .thanks ...vi ko có thời gian nên chưa biên soạn nhiều .khi nào có thời gian sẽ làm tiếp .....

• Vote tăng 8

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
minh da bien soan tai lieu tinh toan cau thang.cac bac xem va gop y kien nhe.thanks...vi ko co thoi gian nen chua bien soan nhieu.khi nao co thoi gian se lam tiep.....

Ô bác này hay nhỉ!Thế bác ko post lên cho thì làm sao anh em xem được và góp ý kiến nhỉ! :undecided: :bigsmile:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác nào có file tính cầu thang lượn ko vậy?

mình dính vào mấy nhà dân ne?

cho mình với nhé

bạn muốn tính toán cầu thang lượn thì không có trong tiêu chuẩn TCVN của VN. Mà thiết kế + tính toán chủ yếu bằng kinh nghiệm. Bạn có thể tham khảo cuốn Cấu Kiện Bêtông Cốt thép cuốn 3 của Võ Bá Tầm (Pháp sư :cheers: ). Còn muốn nghiên cứu sâu thì đề nghị Admin lập 1 topic riêng để viết nó đê. THân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
minh da bien soan tai lieu tinh toan cau thang.cac bac xem va gop y kien nhe.thanks...vi ko co thoi gian nen chua bien soan nhieu.khi nao co thoi gian se lam tiep.....

Nhìn cách trình bày này , em nghĩ lúc trước bác học BTCT3 do thầy Thông (ĐHBK-TPHCM) hướng dẫn phải không ạ !

Have fun !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhìn cách trình bày này , em nghĩ lúc trước bác học BTCT3 do thầy Thông (ĐHBK-TPHCM) hướng dẫn phải không ạ !

Have fun !

Dúng rồi.bác cũng học thầy Thông rồi hả.bác thấy thầy thông dạy như thế nào???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dúng rồi.bác cũng học thầy Thông rồi hả.bác thấy thầy thông dạy như thế nào???

Kỳ này em đang học thầy ( kỳ cuối ) . Thầy dạy hay đấy chứ !

Trong File của bác có một số điễm sai , hình ảnh cũng thế . Có lẽ là do nhầm lẫn thôi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào có muốn tham khảo về các câu hỏi tốt nghiệp thì xin mời vào topic cua mình rồi cùng thảo luận nha. link: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4327

Còn đây là giáo trình nè: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4265

chúc các bạn vui vẻ

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh caothanhks up lại tài liệu về tính toán cầu thang đi ( bổ sung thêm cái mới thì tốt ).

Các đồ án sau này của em đều phải thiết kế rồi , mấy bài kiểm tra bài tập lớn em toàn đặt theo cảm tính thấy nó hợp lý chứ không biết là đã đúng khoa học và hợp phong thủy thủy chưa ?

Thanks !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đã biến soan tài liệu tính toàn cầu thang .các bác xem và góp ý kiến nhé .thanks ...vi ko có thời gian nên chưa biên soạn nhiều .khi nào có thời gian sẽ làm tiếp .....

huhu...mình đang cần cách tính cầu thang dạng dầm limông pác nào có file hướng dẫn post cho mình với....cám ơn trước nha...!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn muốn tính toán cầu thang lượn thì không có trong tiêu chuẩn TCVN của VN. Mà thiết kế + tính toán chủ yếu bằng kinh nghiệm. Bạn có thể tham khảo cuốn Cấu Kiện Bêtông Cốt thép cuốn 3 của Võ Bá Tầm (Pháp sư :( ). Còn muốn nghiên cứu sâu thì đề nghị Admin lập 1 topic riêng để viết nó đê. THân!

sách của Võ Bá Tầm viết lung tung lắm,sai nhiều chổ nữa,bạn muốn nghiên cứu sâu và đúng thì không nên coi cuốn này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay