Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamxaydung2003

đường dẫn trong cad

Các bài được khuyến nghị

xin hỏi các anh chị, khi mình có một khung tên hoàn chỉnh, rồi copy sang các bản vẽ khác, sau này có chỉnh sữa gì cũng chỉ cần chỉnh khung ten ban đầu là xong. vậy mình dùng lenh gì để tạo đường dẫn vậy mấy bác, bác nào biết xin chỉ dùm,xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin hỏi các anh chị, khi mình có một khung tên hoàn chỉnh, rồi copy sang các bản vẽ khác, sau này có chỉnh sữa gì cũng chỉ cần chỉnh khung ten ban đầu là xong. vậy mình dùng lenh gì để tạo đường dẫn vậy mấy bác, bác nào biết xin chỉ dùm,xin cám ơn.

Ý bạn là bạn dùng cái khung của 1 bản vẽ gốc cho tất cả các file sao?nhưn vậy ko ổn lắm vì mỗi file thường có 1 nội dung khác nhau mà, đâu thể dùng chỉ 1 cái khung tên cho tất cả được (nếu bạn vẫn muốn làm theo ý định đó thì có thể dùng exref để làm điều này, tuy nhiên nó thực sự ko hợp lý đâu, các thủ công nhưng hiệu quả nhất vẫn là copy và paste)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý bạn là bạn dùng cái khung của 1 bản vẽ gốc cho tất cả các file sao?nhưn vậy ko ổn lắm vì mỗi file thường có 1 nội dung khác nhau mà, đâu thể dùng chỉ 1 cái khung tên cho tất cả được (nếu bạn vẫn muốn làm theo ý định đó thì có thể dùng exref để làm điều này, tuy nhiên nó thực sự ko hợp lý đâu, các thủ công nhưng hiệu quả nhất vẫn là copy và paste)

Ban gp14 oi!

tại mình thấy khi dùng chung khung tên như vậy thì dễ trong trường hợp này:

+trong cùng một bản vẽ có khung tên nhỏ và khung tên lớn thì mình chỉ cần chỉnh sữa nội dung ở cái khung tên tao sẳn ở file khác thì 2 cái khung tên lớn nhỏ này sẽ thay đổi theo.

còn nếu mình dùng lệnh copy thì mình fải scale chử lớn nhỏ theo khung tên nữa thì hơi mắc công.

mình thấy lệnh exref là đúng rồi đó nhưng sao mình xài không được, nhờ bạn và các anh chị chỉ dẫn thêm minh xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy lệnh xref là đúng rồi đó nhưng sao mình xài không được, nhờ bạn và các anh chị chỉ dẫn thêm minh xin cám ơn.

Mình cũng đang sử dụng Xref khung tên, bạn gặp trục trặc ở bước nào mà "xài không được" thế ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách này ko bit co dung dc ko ban tham khảo xem sao.

luu ban ve mẫu

sao khi ban chon nét vẽ.gioi han bản vẽ....sau đó bạn thuc hien lệnh Saveas để lưu các thiết lập thành bản vẽ mẫu.khi do xuất hiện hộp thoại Save Drawing As trên hộp thoại ta nhập

File mane: "BAN VE MAU"

Save AS type: "autocad Drawing template file (*.dwt)

trên hộp thoại Template Description xuất hiện sau đó nhập:

Description: Tutorial Template

Measurement: Metric

nhấn ok

sử dụng lệnh New để tạo bản vẽ mới và sử dụng bản vẽ mẫu vừa lưu. trên hộp thoại Create New Drawing, chọn biểu tượng Use a Template và chỉ định: BAN VE MAU.dwt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cách này ko bit co dung dc ko ban tham khảo xem sao.

luu ban ve mẫu

sao khi ban chon nét vẽ.gioi han bản vẽ....sau đó bạn thuc hien lệnh Saveas để lưu các thiết lập thành bản vẽ mẫu.khi do xuất hiện hộp thoại Save Drawing As trên hộp thoại ta nhập

File mane: "BAN VE MAU"

Save AS type: "autocad Drawing template file (*.dwt)

trên hộp thoại Template Description xuất hiện sau đó nhập:

Description: Tutorial Template

Measurement: Metric

nhấn ok

sử dụng lệnh New để tạo bản vẽ mới và sử dụng bản vẽ mẫu vừa lưu. trên hộp thoại Create New Drawing, chọn biểu tượng Use a Template và chỉ định: BAN VE MAU.dwt

Cách này thì mỗi lần mở bản vẽ sẽ có sẵn khung tên nhưng ta không thể sửa file gốc để tất cả các file cập nhật theo được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo