Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
pham phuong

Cách xoay khung nhìn trong layout !!!!!

Các bài được khuyến nghị

pác nào biết cách xoay khung nhìn trong layout mà ko làm thay đổi trong model xin chỉ giáo dùm!!!

Tôi có dùng lệnh UCS và PLAN như trên diẽn đàn mà ko được,có cách nào chỉ rõ hơn!

Tôi đang gặp khó khăn trong khi in Bình Đồ ,ko biết cách nào để xoay theo chiều dọc giấy in!

Xin chân thành cảm ơn!

Có thể trả lời trực tiếp trên diễn đàn hoặc qua mail: xa_que_03_04@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
pác nào biết cách xoay khung nhìn trong layout mà ko làm thay đổi trong model xin chỉ giáo dùm!!!

Tôi có dùng lệnh UCS và PLAN như trên diẽn đàn mà ko được,có cách nào chỉ rõ hơn!

Tôi đang gặp khó khăn trong khi in Bình Đồ ,ko biết cách nào để xoay theo chiều dọc giấy in!

Xin chân thành cảm ơn!

Trong layout bác đánh lện MS để vào modem trong cửa sổ khung MV đã tạo. sau đó bác vào express/align_space rối bắt 2 điểm làm đường thẳng chuẩn-> sau đó bắt 2 diểm khác làm hương mới cần xoay la OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chân thành cảm ơn!

TRong layout tạo 1 viewport mới lênh -vports -> chọn2 điểm trên trái dưói phải. Gõ MS vô Model trong viewport -> gõ UCS -> gõ : 3 enter -> chọn điểm gốc trên tim tuyến -> điểm tiếp cùng trên tim tuyến cách 1 đoạn nào đó -> điểm thứ 3 chọn về phía phải hay trái tim tuỳ theo hướng tuyến.

Tiếp theo gõ PLAN -> enter khi thấy ............<current>: . Xong giờ bình đồ quay theo ý bạn rồi nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách này cũng được nè: Dùng lệnh mvsetup -> Align -> Rotate view -> Chọn góc xoay tùy thích. Chúc bạn thành công!

Cách này của bạn thật tuyệt với ! mình thấy nahnh hơn so với hai lệnh phía trên !

Thank for All !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách này cũng được nè: Dùng lệnh mvsetup -> Align -> Rotate view -> Chọn góc xoay tùy thích. Chúc bạn thành công!

[/quot

đỉnh cao quá.. kekek.. thanks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em với!

Em muốn in một cái bình đồ dài 600m (gồm 2 đoạn dài 300m và hợp nhau một góc bất kì),em in mỗi đoạn một layout.Ở đoạn 1 em cho nằm song song với trục ngang (ok).Nhưng ở đoạn 2 em cũng cho nó nằm song song với trục ngang(nếu ko để vậy thì sẽ ko có chỗ để chứa các cột ghi chú,....), thì text cao độ cũng bị xiên đi ( mà ở bọn e thì các số và chữ đều phải nằm ngang,ko cho xiên).hic.có bác nào bít cách khắc phục mà ko phải copy ra hai bình đồ ko (chỉ dùng 1 bình đồ mà vẫn in đc ở 2 layout và các text đều nằm ngang).Help me!!!!!!! :( :( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em với!

Em muốn in một cái bình đồ dài 600m (gồm 2 đoạn dài 300m và hợp nhau một góc bất kì),em in mỗi đoạn một layout.Ở đoạn 1 em cho nằm song song với trục ngang (ok).Nhưng ở đoạn 2 em cũng cho nó nằm song song với trục ngang(nếu ko để vậy thì sẽ ko có chỗ để chứa các cột ghi chú,....), thì text cao độ cũng bị xiên đi ( mà ở bọn e thì các số và chữ đều phải nằm ngang,ko cho xiên).hic.có bác nào bít cách khắc phục mà ko phải copy ra hai bình đồ ko (chỉ dùng 1 bình đồ mà vẫn in đc ở 2 layout và các text đều nằm ngang).Help me!!!!!!! :( :( :(

Ông giống tui, tui đang tìm câu hỏi cho vấn đề đó!

Khi nào có câu trả lời mail dùm tui với nha! luckyman1805@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ông giống tui, tui đang tìm câu hỏi cho vấn đề đó!

Khi nào có câu trả lời mail dùm tui với nha! luckyman1805@yahoo.com

Xoay text trong model sao cho khi xoay viewport trong layout nó nằm ngang là dc.

chỉ yêu cầu text in ra phải nằm ngang chứ có yêu cầu text trong model phải nằm ngang đâu. laugh.gif

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em với!

Tại bác can tội ghi trong modem. Text và dim làm trên layuot thì dễ hơn nhiều,chưa kể ổn định chiều cao text bất kể viewport để tỷ lệ bao nhiêu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình vẫn thấy băn khoăn nếu dim và text trong layout thì sau này nếu di chuyển bản vẽ ra chỗ khác thì chỉnh lại rẩt khổ, không nói là bvẽ bình đồ đó, bạn có cách nào khác mà dim vẫn đều nhau ở mọi tỉ lệ không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@trung_dang: Chào bạn, bạn trung ơi tớ xoay khung nhin theo các lệnh bạn chỉ dẫn, làm rất tốt cảm ơn bạn nhìu! nhưng khi tớ vẽ các lệnh khác thì cứ phải gõ lệnh rồi quét đối tượng mới được, mà quét đối tượng trước rồi gõ lệnh thì lại ko dc.làm thế rất lâu, tớ lại phải cài lại cad thì mới sử dụng bình thườg bạn có biết cách nào khi xoay khung nhìn xong vẽ các lệnh khác vẫn bình thường ko, giúp tớ với! cảm ơn bạn nhìu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@trung_dang: Chào bạn, bạn trung ơi tớ xoay khung nhin theo các lệnh bạn chỉ dẫn, làm rất tốt cảm ơn bạn nhìu! nhưng khi tớ vẽ các lệnh khác thì cứ phải gõ lệnh rồi quét đối tượng mới được, mà quét đối tượng trước rồi gõ lệnh thì lại ko dc.làm thế rất lâu, tớ lại phải cài lại cad thì mới sử dụng bình thườg bạn có biết cách nào khi xoay khung nhìn xong vẽ các lệnh khác vẫn bình thường ko, giúp tớ với! cảm ơn bạn nhìu

Tôi cũng bị trường hợp như bạn Duyên không biết co ban nào có cách sửa lỗi không nhỉ. có ai biết xin chỉ dùm wa yahoo or gửi mail nhes thanks cả nhà nhé. yahoo cua em. dam200414@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn xoay khung nhìn thì chọn viewport cần xoay rồi đánh lệnh RO là xong, không bị thay đổi các lệnh khác. MVsetup thì dài dòng quá. (2 lúa xài cad2013) :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng cad 2010 khi đánh lệnh MVSETUP cad không nhận và báo" nhấn F1 để được trợ giúp" không biết có ai cũng bị trường hợp tương tự xin được chỉ giáo.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉ vì không dùng được một lệnh mà phải cài lại cad thì mình thấy nó chưa thỏa đáng lắm, mình cũng đã tìm hiểu qua diễn đàn nước ngoài cũng có hiện tượng như vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại bác can tội ghi trong modem. Text và dim làm trên layuot thì dễ hơn nhiều,chưa kể ổn định chiều cao text bất kể viewport để tỷ lệ bao nhiêu

De text bang nhau trong layout du viewport dat bat ky ty le nao dung lenh: pstscale sau do enter

Chon set va enter

Nhap chieu cao text va enter

Chon doi tuong text oke!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đơn giản lắm bạn à,lúc đầu tớ cũng bị như bạn,nhưng theo kinh nghiệm tớ bít ngay vì sao nó thế ^^.Bạn gõ lệnh OP (option ý mà) ở phần selection - selection modes bạn tích chọn vào dòng đầu tiên ( Noun/verb selection ) ok là ngon ngay!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đơn giản lắm bạn à,lúc đầu tớ cũng bị như bạn,nhưng theo kinh nghiệm tớ bít ngay vì sao nó thế ^^.Bạn gõ lệnh OP (option ý mà) ở phần selection - selection modes bạn tích chọn vào dòng đầu tiên ( Noun/verb selection ) ok là ngon ngay!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong layout bác đánh lện MS để vào modem trong cửa sổ khung MV đã tạo. sau đó bác vào express/align_space rối bắt 2 điểm làm đường thẳng chuẩn-> sau đó bắt 2 diểm khác làm hương mới cần xoay la OK

E hay dùng cách này, hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay