Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenminhduc8221

số bậc cầu thang

Các bài được khuyến nghị

Mình chuẩn bị xây nhà và đang băn khoăn ko biết kích thước cửa như thế nào cho phù hợp, nhà mình hướng nam mặt tiền 8m, cao 2,5tầng (gần 8,6m), sâu 10m. Mình có tường ngăn bắt đầu từ cửa vào chia dọc nhà làm 2 phần, 1 bên 3,8m (phía tây) một bên 4,2m (ở phía Đông) Cửa chính ở phía 4,2m bám sát vào mép tường ngăn, cửa gỗ lim, phần còn lại bên 4,8m có nên có cửa sổ nữa ko? mình muốn nhà thật thoáng, bên 3,8m có cửa sổ. Vậy kích thước các cửa như thế nào là phù hợp?

Phòng khách nhà mình nòng rộng 4m, sâu 9,6m (ko tính tường), trong đó bao gồm bếp, nhà ăn, cầu thang thông suốt. Mình để cầu thang thẳmg (2nhịp, mỗi nhịp rộng 1m, ko có chiếu nghỉ mà thay bằng các bậc xoắn, trần cao 3,6m-3,8m, cầu thang cách tường mặt tiền 4,8m) ở giữa để ngăn cách phòng khách và nhà ăn (ko có vách ngăn). Mình muốn chân cầu thang cách chân tường càng xa càng tốt (để lối đi vào bếp được rộng). Vậy mỗi nhịp cầu thang cần bao nhiêu bậc, chiều cao, độ dài từng bậc như thế nào, có bao nhiêu bậc xoắn và bắt đầu xoắn từ bậc thứ mấy (độ dài các bậc ko xoắn là bao nhiêu)

Bác nào thông tỏ chuyện này thì chỉ giáo giúp em với !

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình chuẩn bị xây nhà ...

...

Bác nào thông tỏ chuyện này thì chỉ giáo giúp em với !

Bác làm quả bản vẽ thiết kế sơ bộ, post lên, sau đó anh em sẽ góp ý thêm. Chứ đọc bài văn tả cảnh này được chữ sau quên chữ đầu mất!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo