Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Học AutoCAD Online cùng CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khanh10

LƯU CÁC THÔNG SỐ NHẬP VÀO TRONG HỘP THOẠI CHO LẦN SAU?

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn!

Có thể cho mình hỏi: Mình muốn lưu lại các thông số đã nhập vào trước đó trong hộp thoại để dùng cho các lần sau, khỏi phải mất công nhập lại (nếu nhiều dữ liệu nhập vào thì hơi phiền). Mong các pro chỉ giúp với ah! Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi kết thúc hộp thoại bạn cho các thông số kèm theo ghi ra 1 file txt. Khi gọi hộp thoại thì nạp từ file này  vào.

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Khi kết thúc hộp thoại bạn cho các thông số kèm theo ghi ra 1 file txt. Khi gọi hộp thoại thì nạp từ file này  vào.

Trước giờ em toàn lưu nó vô biến toàn cục, lưu lại giá trị thôi @@. Giờ bác nói câu này em thấy hồi xưa mình hơi dại. Lỡ 1 ngày biến nó trùng nhau thì chết mệt :))))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
37 phút trước, Danh Cong đã nói:

Trước giờ em toàn lưu nó vô biến toàn cục, lưu lại giá trị thôi @@. Giờ bác nói câu này em thấy hồi xưa mình hơi dại. Lỡ 1 ngày biến nó trùng nhau thì chết mệt :))))

Lưu nó vào Regedit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
14 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Cám ơn bạn! Mình cũng chỉ mới làm quen về hộp thoại lisp, cũng chưa có rành lắm. Nếu có thể bạn cho mình xin một đoạn lisp ví dụ cách thức ghi ra file .txt, sau đó khi mình thực hiện lệnh gọi hộp thoại thì import file .txt đó vào hộp thoại được không vậy. Cám ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 phút trước, khanh10 đã nói:

Cám ơn bạn! Mình cũng chỉ mới làm quen về hộp thoại lisp, cũng chưa có rành lắm. Nếu có thể bạn cho mình xin một đoạn lisp ví dụ cách thức ghi ra file .txt, sau đó khi mình thực hiện lệnh gọi hộp thoại thì import file .txt đó vào hộp thoại được không vậy. Cám ơn nhiều!

Bạn refer tới bài này nhé:

https://www.cadviet.com/forum/topic/38641-thêm-1-lisp-in-nhiều-bản-vẽ/?do=findComment&comment=163441

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@DinhVanTrang: ghi vào Regedit lúc đầu thì ngon ơ, nhưng sau một thời gian Cad không cho ghi nữa.

Tôi đã gặp lỗi này. Đã hỏi CV nhưng không ai biết vì sao (giờ quên là nó nằm trong topic nào để gởi refer).

Và tôi thua nên đành ghi vào file thôi. 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu chỉ cần lưu trữ qua các lần chạy CAD, không có nhu cầu lưu trữ các thông tin này qua các bản CAD khác nhau trên 1 máy, hoặc khi cài lại CAD... thì sử dụng enviroments getenv/setenv, đơn giản, và gọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
35 phút trước, ketxu đã nói:

Nếu chỉ cần lưu trữ qua các lần chạy CAD, không có nhu cầu lưu trữ các thông tin này qua các bản CAD khác nhau trên 1 máy, hoặc khi cài lại CAD... thì sử dụng enviroments getenv/setenv, đơn giản, và gọn

Đơn giản và gọn, nhưng nếu muốn các biến này thay đổi theo từng mục đích hoặc từng công trình thì nó lại không dùng được. Vì nó const trên toàn Cad.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 giờ trước, Doan Van Ha đã nói:

Đơn giản và gọn, nhưng nếu muốn các biến này thay đổi theo từng mục đích hoặc từng công trình thì nó lại không dùng được. Vì nó const trên toàn Cad.

Vâng :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 14/6/2018 tại 09:15, khanh10 đã nói:

Bạn chỉnh lại đuôi file DCL vì file có dạng *.dcl không upload được

HCN.DCL.txt

hcn.txt

HCN.LSP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo