Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Duong Nhat Duy

Hỏi về bắt điểm Hatch trong Xref

Các bài được khuyến nghị

Mình thường xuyên phải làm việc trên Xref (bản vẽ quy hoạch). Mỗi khi bật bắt điểm và không may bắt vào 1 vùng hatch thì cad nó tự bắt về điểm 0,0 (điểm insert Xref); nói đúng ra thì cũng không phải là không may, khi mà 1 bản vẽ quy hoạch thì đâu đâu cũng có hatch, giả sử muốn move 1 cái text ghi chú ra 1 tuyến đường cũng có hatch hay vào trong 1 lô đất cũng có hatch. Cách giải quyết của mình vẫn là bật tắt bắt điểm liên tục, thật sự rất mất công. Các bạn giúp mình với, mình xin cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
8 phút trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Mình thường xuyên phải làm việc trên Xref (bản vẽ quy hoạch). Mỗi khi bật bắt điểm và không may bắt vào 1 vùng hatch thì cad nó tự bắt về điểm 0,0 (điểm insert Xref); nói đúng ra thì cũng không phải là không may, khi mà 1 bản vẽ quy hoạch thì đâu đâu cũng có hatch, giả sử muốn move 1 cái text ghi chú ra 1 tuyến đường cũng có hatch hay vào trong 1 lô đất cũng có hatch. Cách giải quyết của mình vẫn là bật tắt bắt điểm liên tục, thật sự rất mất công. Các bạn giúp mình với, mình xin cảm ơn !

Bác thử bật  Igonore hatch objects, trong cài đặt: OP - Drafting xem có cải thiện không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Bác thử bật  Igonore hatch objects, trong cài đặt: OP - Drafting xem có cải thiện không

Không bạn ơi,  Igonore hatch objects chỉ là bỏ qua bắt điểm ở chi tiết bên trong cái hatch đó thôi (ví dụ hatch hình vuông thì bắt điểm được tại các góc vuông). Tắt/bật cái options này không ảnh hưởng gì đến cái vấn đề trên kia của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo