Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Gold

(Yêu cầu) Lisp tính diện tích đất phục vụ Quy hoạch

Các bài được khuyến nghị

Vào lúc 23/7/2019 tại 16:17, duy782006 đã nói:

Giải nén ra 1 thư mục. load hết lên. Ưng thì gỏ lệnh TMNM để có menu.

Không Cập nhật được.

lispduy782006.rar

a ơi, e bấm THL hay DTC đều báo error như v , e xài cad 2020, a chỉ e fix với

Command: THL duyhopthoai : dialog { label = "Tong hop cac lenh cua Duy782006";
(defun ght ()
(defun ghts ()
(setq phepchon (start_dialog))
(cond
: row {fixed_width = true;alignment  = centered;
: column {fixed_width = true;alignment  = centered;
: image {key = "anhthu1"; height = 4; aspect_ratio = 1.5; fixed_height = true; fixed_width = true; alignment = centered; color =-15;}
(start_image "anhthu1")
(setq rong (dimx_tile "anhthu1"))
(setq cao (dimy_tile "anhthu1"))
(LGDUY)
(end_image)
(defun ganttlistb ()
(cond
((= duyluubienthltong nul) (setq duyluubienthltong "0") (setq macdinh "0"))
((/= duyluubienthltong nul) (setq macdinh duyluubienthltong))
)
)
; error: bad argument type: streamp nil

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 23/7/2019 tại 16:17, duy782006 đã nói:

Giải nén ra 1 thư mục. load hết lên. Ưng thì gỏ lệnh TMNM để có menu.

Không Cập nhật được.

lispduy782006.rar

cảm ơn bác Duy về bộ lisp ạ,nhưng có một số vấn đề vẫn khó khăn quá nhờ bác Duy có thể sửa giúp em một tí được không ạ?

-Thứ nhất là khi load bộ lisp của bác bằng chức năng laod lisp tự động ở mục contens thì kể từ thời điểm đó sẽ không thể load tự động thêm một lisp nào khác nữa,kể cả load lại lisp của bác cũng không được,cad vẫn thông báo là load thành công nhưng khi nhập lệnh thì không nhận lệnh,muốn load đươc bình thường thì lại phải cài lại cad.Bác có thể xem xét làm sao sau khi load lisp của bác thì vẫn load được các lisp khác nữa không ạ?em nghĩ chắc bác để chức năng không cho load lisp khác để bảo vệ khỏi xung đột lisp hay bị chèn lệnh nhưng không load được lisp khác thì khó khăn quá bác ạ,mà cứ muốn cài thêm lisp nào lại phải cài lại cad từ đầu vất vả quá bác ạ.

-Thứ 2 là ở chức năng của lệnh CM,CMT bác có thể cho thêm chức năng hỏi convert cả trong block nửa được không ạ?

-Thứ 3 là nếu có một số lệnh của lisp em chưa dùng đến nhưng tên lệnh của những lệnh này lại trùng với lệnh hiên tại của em thì có làm sao để gỡ bớt những lệnh này mà không ảnh hưởng đến chức năng của những lệnh khác trong bộ lisp không hả bác?

Em mong sớm nhận được phản hồi từ bác ạ!cảm ơn bác và mọi người trên diễn đàn nhiều ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Không biết bạn bị lỗi gì vì tôi không cố ý và không đủ trình làm cho cad ko load các lisp khác ngoài nó và cũng chưa nghe ai bị như này

2.Không được vì cũng không đủ trình. Cũng đang có dự định này nhưng là kế hoạch dài hơi sau khi làm công việc chính xong và thiệt rãnh. 

3.Vào từng file lisp tìm kiếm tên lệnh bị trùng và sửa nó lại cho hết trùng.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, duy782006 đã nói:

1. Không biết bạn bị lỗi gì vì tôi không cố ý và không đủ trình làm cho cad ko load các lisp khác ngoài nó và cũng chưa nghe ai bị như này

2.Không được vì cũng không đủ trình. Cũng đang có dự định này nhưng là kế hoạch dài hơi sau khi làm công việc chính xong và thiệt rãnh. 

3.Vào từng file lisp tìm kiếm tên lệnh bị trùng và sửa nó lại cho hết trùng.

dạ vâng ạ!cảm ơn anh đã hồi đáp ạ.

số 1,đúng là lạ quá anh ạ,load vào xong là cad mất khả năng load lisp tự động luôn.

số 2,vì em không biết viết lisp nên không biết nó rất khó ạ.

số 3,em không biết lisp nên nhìn số file của anh đã hoa mắt rùi anh ạ,sửa không khéo hỏng hết.

số 4,cảm ơn anh rất nhiều ạ,chúc anh và các anh em trên diễn đàn nhiều sức khỏe ạ.hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay