Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
NgocHuyPAV

Bỗng dưng Autocad không hỗ trợ card màn hình!!!

Các bài được khuyến nghị

Mọi người trong forum cho mình hỏi,

Cách đây 1 ngày thì khi mở CAD 2014, máy tính bỗng dưng báo thiếu file .hdi liên quan đến chứng thực card màn hình. Sau đó thì thoát đi vào lại CAD thì kể từ đó CAD không còn bật được tính năng Hardware Acceleration nữa, làm khi vẽ truy bắt điểm bị giật rất khó chịu.

Mình đã thử nhiều cách như reset về mặc định, repair hay thậm chí uninstall sau đó cài lại từ đầu, đã thử cài cad 2018 nhưng vẫn không nhận, quay về lại cad 2014 vẫn không được, cuối cùng quay về cad 2012 vẫn bị lỗi như hình này.

Có 1 điều là khi cài cad 2018 thì thấy máy báo có phát hiện thấy driver NVIDIA và thông báo driver đáp ứng đủ yêu cầu của CAD, tuy nhiên vẫn không thể bật được tính năng Hardware Acceleration.

Dưới đây là hình ảnh cad 2012 bây giờ, chỉ 1 icon đỏ không thể kích hoạt...Mọi người ai đã từng gặp lỗi như mình có thể tư vấn cách khắc phục được không. Xin cám ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn hãy gỡ tận gốc AutoDesk (Lưu ý là tận gốc)

Không thì cho mọi người biết tên file .hdi mình còn thiếu tên gì để ai có file đó thì up lên cho bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
7 giờ trước, Ma Vương đã nói:

Bạn hãy gỡ tận gốc AutoDesk (Lưu ý là tận gốc)

Không thì cho mọi người biết tên file .hdi mình còn thiếu tên gì để ai có file đó thì up lên cho bạn

Lần đầu tiên bị lỗi thì thấy CAD 2014 báo thiếu file .hdi, sau đó mình gỡ toàn bộ driver NVIDIA để lên mạng tìm và cài driver mới nhất, sau đó thì không còn báo lỗi thiếu file hdi nữa nhưng kể từ đó CAD ko còn bật được Hardware acceleration, mình đã làm đủ cách nhưng vẫn không được. Lúc đó AutoCAD cũng thông báo card màn hình không có trong danh sách được hỗ trợ?! Đúng là check lại tại trang https://knowledge.autodesk.com/certified-graphics-hardware thì thấy Win 10 64 bit mà CAD 2014 thì không có NVIDIA Geforce 940M.

Trang đó cũng có thông báo như này:

"Hardware that is not Certified or Recommended may not adequately support advanced product features; in some cases, it may cause problems during use."

Lạ là lâu nay mình vẫn dùng bình thường, tự dưng giờ lỗi rồi gỡ sạch sành sanh cài đi cài lại vẫn không nhận, dù là CAD 2012...Buồn dễ sợ, giờ mình không biết phải làm sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có máy win7 32bit AutoCAD 2013 dùng CPU Celeron gì quên tên rồi mà còn không bị gì + lúc trước bạn không bị thì lỗi AutoCAD trên máy bạn rồi.

Tốt nhất bạn nên gỡ tận gốc, sạch trong registry luôn. Tốt nhất là cài lại Windows + backup lại Windows trước khi cài lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 14/8/2019 tại 20:09, Ma Vương đã nói:

Mình có máy win7 32bit AutoCAD 2013 dùng CPU Celeron gì quên tên rồi mà còn không bị gì + lúc trước bạn không bị thì lỗi AutoCAD trên máy bạn rồi.

Tốt nhất bạn nên gỡ tận gốc, sạch trong registry luôn. Tốt nhất là cài lại Windows + backup lại Windows trước khi cài lại.

Thank bạn, hết cách nên mình cài lại windows...cuối cùng trở lại bình thường ^^

Lạ thật, nhưng may quá card màn hình vẫn ổn ^^ laptop mà hư card thì thay cũng đuối.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo