Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
3dcad

Lỗi hiển thị đối tượng cad

Các bài được khuyến nghị

Mình bị lỗi này khó chịu quá, ai biết chỉ mình cách sửa lỗi với.

Đối tượng cad khi chọn vào sẽ có nhiều hình ảo, lỗi này bị ở đối tượng copy nhiều lần, nếu đối tượng tạo mới chọn vào không bị như hình.

Capture 3.JPG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 10/10/2019 tại 09:55, 3dcad đã nói:

Mình bị lỗi này khó chịu quá, ai biết chỉ mình cách sửa lỗi với.

Đối tượng cad khi chọn vào sẽ có nhiều hình ảo, lỗi này bị ở đối tượng copy nhiều lần, nếu đối tượng tạo mới chọn vào không bị như hình.

Capture 3.JPG

Có 1 vài cách để xử lí lỗi này. Triệt để cũng có mà không triệt để cũng có.

Bạn đang bị hiện tượng "chồng tỉ lệ" ở các đối tượng dim, text, attribute block có gắn Annotative. Thường xảy ra ở các bạn mới sử dụng Annotative cho bản vẽ nhiều tỉ lệ.

Muốn xử lí triệt để phải biết chính xác đối tượng đó thuộc tỉ lệ nào thì giữ lại tỉ lệ đó, sau đó loại bỏ đi tất cả các tỉ lệ thừa. Có thể chỉnh nhanh ở Quick properties cũng đc, đây là 1 cách xử lí nhanh khi ít đối tượng bị, kiểu là xử lí lỗi đơn chiếc.

Cách chuyển Annotative từ Yes -> No chỉ đúng khi hệ số Annotation Scale hiện hành đúng bằng tỉ lệ bản vẽ của đối tượng đó. Nếu khác khi đó thi đối tượng sẽ bị gán sang 1 tỉ lệ khác bằng đúng với tỉ lệ Annotation Scale hiện hành. Khi đó, việc hiển thị và in ra giấy sẽ ko con chuẩn xác nữa, sẽ mất công dim lại, ghi lại text.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Mình làm được rồi.

Có thể cùng 1 lúc chọn nhiều đối tượng có cùng 1 tỷ lệ rồi xóa các tỷ lệ hay thừa ở Quick properties hay chuyển về chế độ Annotative từ Yes -> No nên cũng nhanh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay