Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vietduong234

Anh em chỉ giúp cách diệt virut tạo file acad.exe chạy ngầm

Các bài được khuyến nghị

Mỗi lần mình mở 1 file cad ra làm là lại tạo một file acad.exe chạy ngầm, làm cho máy bị chậm hoặc đơ luôn và không đổi được tên file hoặc thư mục chứ file đó. (như hình ảnh). Anh em có cách nào khắc phục giúp mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

acad.exe không phải là virut bạn nhé, đó là file chạy của chương trình autocad, mở file dwg tất nhiên acad.exe phải chạy, bạn chọn nó và end process

sở dĩ có 2 cái acad.exe chạy là do bạn khi tắt cad, nó chưa thoát hẳn, và bạn đã mở file dwg khác lên. khi cad chưa thoát hẳn thì tất nhiên ko thể đổi tên thư mục chứa file rồi

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn @Biet ve CAD, tại trước đây mình vẽ không bị như vậy, khảng thời gian gần đây có hiện tượng này, mỗi lần mở 1 file là nó lại lưu một File acad.exe ở Task manager. Mình vẽ TK viễn thông, mỗi ngày mở - tắt nhiều file nên rất khó chịu. Không có cách nào khắc phục ah bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, vietduong234 đã nói:

Cảm ơn @Biet ve CAD, tại trước đây mình vẽ không bị như vậy, khảng thời gian gần đây có hiện tượng này, mỗi lần mở 1 file là nó lại lưu một File acad.exe ở Task manager. Mình vẽ TK viễn thông, mỗi ngày mở - tắt nhiều file nên rất khó chịu. Không có cách nào khắc phục ah bạn?

Bạn gõ lệnh SDI và dặt là 0 thử xem có dc ko ( sau đó phải tắt cad đi bật lại nhé )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo