Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Quang TV

Explode Block xong bị mất đối tượng

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh chị trên diễn đàn, mình có file cad đối tượng là block aucad_proxy_entity. khi mình phá đối tượng bằng lệnh explode thì đối tượng biến mất. Mong anh chị nào biết về trường hợp này chỉ giúp với. file nặng quá em ko add lên đây được ạ. Thanks All!

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, Quang TV đã nói:

Chào các anh chị trên diễn đàn, mình có file cad đối tượng là block aucad_proxy_entity. khi mình phá đối tượng bằng lệnh explode thì đối tượng biến mất. Mong anh chị nào biết về trường hợp này chỉ giúp với. file nặng quá em ko add lên đây được ạ. Thanks All!

File nặng thì save as sang tên "File nặng trên 100 tấn" rồi xóa và pugre, chỉ để lại vài block thôi. Biếng thì các BS trên này khó chữa bệnh onliine lắm.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
23 giờ trước, Quang TV đã nói:

Đối tượng proxy là do phần mềm khác tạo ra, cad không biết xếp vào loại đối tượng nào nên gọi nó là proxy. Explode bị mất là chuyện bình thường, chỉ khi có text trong đó thì may ra không mất. Nếu pm kia cho save as sang cad là tốt nhất, còn không thì chịu thôi.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/5/2021 tại 11:15, Doan Van Ha đã nói:

File nặng thì save as sang tên "File nặng trên 100 tấn" rồi xóa và pugre, chỉ để lại vài block thôi. Biếng thì các BS trên này khó chữa bệnh onliine lắm.

Vâng, cảm ơn anh. em pu mãi mà vẫn ko thấy hết các layer ko dùng đến. tiện thể em gửi file nhờ mn giúp em với ạ. Cảm ơn anh.

file 1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 20/5/2021 tại 09:23, 7o7 đã nói:

Đối tượng proxy là do phần mềm khác tạo ra, cad không biết xếp vào loại đối tượng nào nên gọi nó là proxy. Explode bị mất là chuyện bình thường, chỉ khi có text trong đó thì may ra không mất. Nếu pm kia cho save as sang cad là tốt nhất, còn không thì chịu thôi.

Bệnh là em dùng cad 19, 20 ở máy tính em thì nó bị lỗi như thế. nhưng khi em gửi file qua máy đồng nghiệp mở và thao tác bình thường ko bị lỗi ạ. Em có ""xóa sạch" các phiên bản autodesk đang dùng và cài mới lại hoàn toàn nhưng nó vẫn ko đươc. Mong anh xem giúp. Cảm ơn ạ

file 1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 phút trước, Quang TV đã nói:

Bệnh là em dùng cad 19, 20 ở máy tính em thì nó bị lỗi như thế. nhưng khi em gửi file qua máy đồng nghiệp mở và thao tác bình thường ko bị lỗi ạ. Em có ""xóa sạch" các phiên bản autodesk đang dùng và cài mới lại hoàn toàn nhưng nó vẫn ko đươc. Mong anh xem giúp. Cảm ơn ạ

file 1.dwg

C2007 không đọc được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo