Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sk999

Một số câu hỏi về ngành cơ khí

Các bài được khuyến nghị

Hiện nay, em đang học lớp 11, em đã tìm hiểu về ngành cơ khí và có một số câu hỏi, mong mấy anh giải đáp giùm

1/ Sau khi học xong cơ khí, ra trường xin việc làm có dễ ko? Cụ thể là những công ty nào ?

2/ Khoa cơ khí của trường đại học bách khoa tp.hcm dạy có chất lượng ko ? Ý em chất lượng ở đây có nghĩa là dạy có dễ hiểu ko ? Có được xem hình ảnh + thực hành trong quá trình học lý thuyết ko ? Cụ thể tỉ lệ lý thuyết / thực hành là bao nhiêu ? Nếu ko được thực hành thì có thể ra các xưởng ở bên ngoài thực hành ko ? Và cụ thể là xưởng nào

Nếu trường đại học bách khoa tp.hcm dạy cơ khí ko tốt thì chỗ nào học là tốt nhất ( ở tp.hcm) ?

3/ Học phí khoa Cơ khí là bao nhiêu ? Trong quá trình học có phải đóng thêm khoản nào không ? Nếu có thì các anh nêu cụ thể ra từng khoản ?

Trong lúc học, có cần phải mua thêm thiết bị gì để học ko ? Nếu có, các anh nêu cụ thể thiết bị và giá cả

4/ Những ưu điểm và nhược điểm của ngành cơ khí ?

Ngành cơ khí ra trường làm việc có bị hay bị tai nạn lao động ko ?

5/ Trong quá trình học cơ khí, đặc biệt là cơ khí chế tạo, có phải vẽ kỹ thuật nhiều ko? Nếu ko giỏi vẽ kỹ thuật thì có cách nào cải thiện ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo