Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
SONCAD

NGÀY 2/1 CHÚC MỪNG CADVIET TRÒN 2 TUỔI!

Các bài được khuyến nghị

HÔM NAY LÀ 2/1 - NGÀY CADVIET TRÒN 2 TUỔI

Chúc mừng sinh nhật diễn đàn chúng ta tròn 2 tuổi. Suốt 2 năm qua gia đình cadviet chúng ta đã trưởng thành và đón nhận rất nhiều các thành viên tham gia nhiệt tình, tích cực.

Chúc mừng Cadviet sang năm mới thêm một tuổi mới tràn đầy sức sống và luôn luôn là địa chỉ đáng tin cậy của các anh em sử dụng cad nói chung và làm kỹ thuật nói riêng.

Năm 2009 - Năm Kỷ Sửu với hình tượng con trâu gắn liền với hình ảnh thân thương quen thuộc của làng quê Việt Nam. Chúc Cadviet năm nay sẽ đạt được những thành tựu mới, kết nạp thêm nhiều thành viên mới, diễn đàn sẽ có thêm nhiều hoạt động sôi nổi mới và tràn đầy sức sống mới.... :cheers:

Ước gì

Ước gì được khỏe như trâu

Để quanh năm được vật nhau với đời

Ước gì luôn được thảnh thơi

Như trâu đủng đỉnh đường dài ngại chi

Ước gì suy nghĩ điều gì

Như trâu nhai lại nhai đi nhiều lần

Ước gì trước mỗi khó khăn

Như trâu đuổi muỗi chỉ bằng cái đuôi

Ước gì trọn nghĩa với đời

Như trâu cầy kéo một đời chẳng than

Thịt xương xin gửi… nhà hàng

Tấm da căng trống tiếng vang cho đời…

(Trích từ bài viết của Bác Ke An may Di Vang)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mừng bé 2 tuổi :cheers:

hay ăn chóng nhớn :s_big:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc CADVIET sang tuổi mới có thênm nhiều thànhviên tích cực.

Chúc anh em trong diễn đàn mạnh khoẻ.

Chúc mừng năm mới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chúc CADVIET sang tuổi mới có thênm nhiều thànhviên tích cực.

Chúc anh em trong diễn đàn mạnh khoẻ.

Chúc mừng năm mới

Chúc mừng Cadviet thêm tuổi mới, nhiều mem mới, nhiều quà mới, mọi người đều vui phơi phới.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mừng sinh nhật bé Bùi Cad Việt tròn 2 tuổi - mong sao bé luôn luôn hay ăn chóng nhớn - nhiều bạn nhiều bè. Bác mà đám cưới ối zời ơi có hơn hai mươi sáu ngàn chín trăm tám mươi tư (26984) bạn bè đến chúc phúc ơ hớ - Sướng quá 1 !!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ÔI quanh đi quẩn lại bé Cadviet được hai tuổi ròi nhỉ ^^ , nhanh khiếp :cheers: , hai tuổi là có thể tự đi được ròi phải hông ta :s_big: , sinh nhật em chị thân mời em đi ăn kem với chị nhé ^^, mùa đông ăn kem là đúng điệu luôn đấy :s_big:

HAPPY BIRTHDAY TO CADVIET - MY BABY ^^

CHÚC EM SỚM BIẾT CHẠY

Kem trái cây vừa ngon vừa bổ nhớ, mình ăn chung cho nó "ấm" em nhỉ ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ÔI quanh đi quẩn lại bé Cadviet được hai tuổi ròi nhỉ ^^ , nhanh khiếp :cheers: , hai tuổi là có thể tự đi được ròi phải hông ta :s_big: , sinh nhật em chị thân mời em đi ăn kem với chị nhé ^^, mùa đông ăn kem là đúng điệu luôn đấy :s_big:

Bố nó thì dễ tìm thôi , nhưng mà mẹ nó là ai nhỉ ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bố nó thì dễ tìm thôi , nhưng mà mẹ nó là ai nhỉ ???

Mẹ nó ko khó đoán, mà Bố nó ở đâu ý nhỉ ??? :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mừng sinh nhật bé Bùi Cad Việt tròn 2 tuổi - mong sao bé luôn luôn hay ăn chóng nhớn - nhiều bạn nhiều bè. Bác mà đám cưới ối zời ơi có hơn hai mươi sáu ngàn chín trăm tám mươi tư (26984) bạn bè đến chúc phúc ơ hớ - Sướng quá 1 !!!!!!!!!!!!!!!

Ơ sao vanduong biết bố cháu họ BÙI ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thật nhanh, đã 2 năm kể từ lần đầu tiên xuất hiện trang web CADViet.com.

Cảm ơn CADViet, qua đó Hoành có rất nhiều người bạn mới. Ở diễn đàn Hoành đã có những người bạn tâm đắc mặc dù nhiều người trong đó H chưa một lần gặp mặt, có những người bạn mà sự khác biệt về tuổi tác về chuyên ngành không làm giảm khoảng cách về quan niệm và cách suy nghĩ.

Hai năm qua, điều Hoành cảm nhận rõ rệt nhất là sự chia sẻ chân thành của mọi người với nhau. Sự khác biệt, đa dạng về cá nhân không làm giảm đi sự chia sẻ giữa các cá nhân đó mà ngược lại nó giúp họ nhìn nhận vấn đề dưới nhiều khía cạnh hơn. Sự chia sẻ đa sắc thái này thực sự là sức mạnh của CADViet và rất đáng trân trọng.

Lời Hoành muốn nói nhân dịp 2 năm CADViet là Hoành hạnh phúc khi được hòa mình vào cộng đồng những con người đam mê, sẵn sàng giúp đỡ nhau ở CADViet.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy là CADViet đã tròn 2 tuổi, thời gian trôi đi nhanh quá!

Trường ca: Làng CADViet

(Tặng anh chị em làng CADViet)

CHƯƠNG I

Anh em CADViet chúng ta

Biết nhau qua mạng gần xa tụ về

Cùng chung một thú đam mê

Viết bài thảo luận khen chê nhiều chiều.

Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên--------------------------------------------------------------------7756 thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Vào thời điểm 30 tết năm ngoái số thành viên là: 7756 thành viên. Số thành viên hôm nay đã là 27011. Đó là tín hiệu vui mừng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hai năm rồi, nhanh thật đó.

Hai năm trước lần đầu tiên tham gia vào CADVIET là khi còn đang ở Hà Nội. Không nhớ rõ là mình biết CADVIET như thế nào nhưng khi gặp trang web này là đăng ký ngay. Thế rồi có những lần "đụng độ" với Nguyễn Hòanh, ssg... và đến bây giờ đang ở HCMC tuy chưa gặp được mọi người nhưng CADVIET luôn là trang mà mình đặt online trong giờ làm việc mặc dù không phải lúc nào cũng có thời gian để viết bài.

Hai năm chỉ là khởi đầu, mong rằng 8, 18, 28.. năm sau chúng ta cùng ngồi lại với nhau (lúc đó phải đi ít nhất là 2 người) để kỷ niệm 10, 20, 30... năm CADVIET.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hai năm trước lần đầu tiên tham gia vào CADVIET là khi còn đang ở Hà Nội. Không nhớ rõ là mình biết CADVIET như thế nào nhưng khi gặp trang web này là đăng ký ngay. Thế rồi có những lần "đụng độ" với Nguyễn Hòanh, ssg... và đến bây giờ đang ở HCMC tuy chưa gặp được mọi người nhưng CADVIET luôn là trang mà mình đặt online trong giờ làm việc mặc dù không phải lúc nào cũng có thời gian để viết bài.

Hai năm chỉ là khởi đầu, mong rằng 8, 18, 28.. năm sau chúng ta cùng ngồi lại với nhau (lúc đó phải đi ít nhất là 2 người) để kỷ niệm 10, 20, 30... năm CADVIET.

thế còn 80, 180, 280 năm sau, CHúng ta, có kỷ niẹmkhôngạ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuy mình thì không có vinh dự đuợc biết CADViet trong những ngày đầu của nó nhưng cũng có thể hình dung được đôi chút những khó khăn của các vị tiền bối khi CADViet mới chập chững bước vào cái thế giới ảo này do vậy luôn cảm thấy rất tôn trọng những ai đã chèo lái để duy trì được nó. Hồi đầu vào CADViet cũng không nhớ là vì lý do gì mà mình vào Google để search và đã tìm thấy CADViet rồi cũng không nhớ là vì sao mình đã Reg nick sau đó bị mất sau vụ CADViet bị mất dữ liệu 9,10-2007, rùi lại Reg lại nick và tham gia cùng mọi người cho tới bây giờ. Hồi đầu tham gia CADViet cũng là giai đoạn đầu mình tiếp xúc nhiều với NET, cũng như những người mới biết NET, có lẽ mình post bài chủ yếu là vì thấy vui vui khi thấy bài của mình được đăng trên diễn đàn, thế thôi. Vậy mà cũng không rõ vì lý do gì mà mình gắn bó với CADViet cho đến bây giờ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tuy mình thì không có vinh dự đuợc biết CADViet trong những ngày đầu của nó nhưng cũng có thể hình dung được đôi chút những khó khăn của các vị tiền bối khi CADViet mới chập chững bước vào cái thế giới ảo này do vậy luôn cảm thấy rất tôn trọng những ai đã chèo lái để duy trì được nó. Hồi đầu vào CADViet cũng không nhớ là vì lý do gì mà mình vào Google để search và đã tìm thấy CADViet rồi cũng không nhớ là vì sao mình đã Reg nick sau đó bị mất sau vụ CADViet bị mất dữ liệu 9,10-2007, rùi lại Reg lại nick và tham gia cùng mọi người cho tới bây giờ. Hồi đầu tham gia CADViet cũng là giai đoạn đầu mình tiếp xúc nhiều với NET, cũng như những người mới biết NET, có lẽ mình post bài chủ yếu là vì thấy vui vui khi thấy bài của mình được đăng trên diễn đàn, thế thôi. Vậy mà cũng không rõ vì lý do gì mà mình gắn bó với CADViet cho đến bây giờ.

E và bác có lý do gần giống nhau rồi, có điều khi mới tham gia lý do của e là tìm tài liệu tham khảo(vì hồi đó mới chuyển sang lĩnh vực TK), giờ thì thành thói quen,cứ sáng mở máy ra là zô CADViet luôn

Nhân đây xin chúc các bác có một năm mới có đc nhiều niềm vui,chúc cho CADViet phát triển ngày càng lớn mạnh, xứng đáng là sân chơi cho nhưng ng sử dụng CAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế còn 80, 180, 280 năm sau, CHúng ta, có kỷ niẹmkhôngạ! :cheers:

Vậy thì Hùng trăng trối lại con cháu tiếp tục nối nghề Xây dựng, còn mình sẽ dặn lại con cháu là theo nghề IT nhưng phải yêu CAD để giữ ngọn lửa CADVIET nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Yeah! Một cái bỉthday hoành tráng :cheers: Sẵn dịp Fugu xin hát tặng 1 bài :s_big: mặc dù bài nì xưa oy là xưa oy! Xưa như trái đất zậy đó Nhưng mà chắc các pác cũng cố gắng ngồi nghe :lol2:

Happy bỉthday to Cad

Happy bỉthday to Cad

Happy bỉthday

Happy bỉthday

Happy bỉthday to.............................me :s_big: :cry:

PS: Hix chữ kí của pác Hoành đẹp woa I like it :s_big: Sẵn dịp nì bắt lên nướng mọi thì hay :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn riêng mình thì coi Cadviet như một người anh :cheers: . Chúc mừng sinh nhật anh ! Chúc anh thêm 1 tuổi :s_big:. Không cần nói thì anh cũng biết tình cảm của em đối với anh nhỉ :s_big: À, hum nay em học thêm được mấy cái mới hay lắm. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Còn riêng mình thì coi Cadviet như một người anh :cheers: . Chúc mừng sinh nhật anh ! Chúc anh thêm 1 tuổi :s_big:. Không cần nói thì anh cũng biết tình cảm của em đối với anh nhỉ :s_big: À, hum nay em học thêm được mấy cái mới hay lắm. :s_big:

Mình đang tự học CAD, những bài viết trên Cadviet giúp mình hiểu thêm nhiều điều về Cad. Xin cám ơn Cadviet. HAPPY BIRTHDAY TO Cadviet. Chúc Cadviet ngày càng lớn mạnh và là nơi tin cậy của mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đang tự học CAD, những bài viết trên Cadviet giúp mình hiểu thêm nhiều điều về Cad. Xin cám ơn Cadviet. HAPPY BIRTHDAY TO Cadviet. Chúc Cadviet ngày càng lớn mạnh và là nơi tin cậy của mọi người.

Nhận dịp Cadviet tròn 2 tuổi xin chúc Cadviet ngày càng phát triễn và một công đôi chuyện sẵn tiện chúc cho các mem Cadviet sang năm mời được: Tiền xu nặng túi - Tiền giấy đầy bao - Đi ăn được khao - Về nhà người rước - Tiền vô như nước - Tình vào đầy tim - Chăn ấm nệm êm - Sung sướng ban đêm - Hạnh phúc ban ngày - Luôn luôn gặp may - Suốt năm con Chuột. Năm con chuột, chúc mọi người vui vẻ như Chim Sẻ, khỏe mạnh như Đại Bàng, giàu sang như chim Phụng, làm lụng như chim Sâu, sống lâu như Đà Điểu nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Happy Birthday Cadviet ^_^ :D :D

Cụng ly tí chơi ăn mừng cadviet tròn 2 tuổi hen :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay