Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kien_kta

mở cad2007 ra thi no cứ mặc định 3D

Các bài được khuyến nghị

chào các anh chị em diễn đàn cacviet.chẳng hiểu sao mỗi lần em mở cad2007 ra thi no cứ mặc định 3D em lai phải chuyển về 2D,thật là bực mình.Bác nào biết thi nhắc giùm em cái.em mới học sử dụng cad mà.cám ơn các bác trước nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các anh chị em diễn đàn cacviet.chẳng hiểu sao mỗi lần em mở cad2007 ra thi no cứ mặc định 3D em lai phải chuyển về 2D,thật là bực mình.Bác nào biết thi nhắc giùm em cái.em mới học sử dụng cad mà.cám ơn các bác trước nhé.

Chuyển màn hình làm việc sang 2D

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10539

Đấy là khi đã chót dại mở CAD

Còn thông thường khi anh lưu bản vẽ hôm trước vào ổ nào thì anh cứ vào ổ đó mở bản vẽ ra là được

Hoặc anh cứ mở CAD ra Click chuột vào file

anh sẽ nhìn thấy bản vẽ anh vẽ trước đó=> mở ra 1 phát ăn liền

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bạn haanh dã hồi âm nhé.nhưng mình muốn hỏi là làm thế nào để cài mặc định khi mở cad thì hiển thị 2D luôn dc không vậy?không mỗi lần cần mở cad lai phai chuyẻn về 2D tứ lắm.bạn biết thì hồi âm cho minh nhe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh em cho hỏi thêm cái.Khi vẽ thì chẳng hiểu sao nó không xuất hiện đường dóng.không biết fải làm thế nào nhỉ.giúp mình cái đi nhé.hehe cám ơn nhiu nhiu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em cho hỏi thêm cái.Khi vẽ thì chẳng hiểu sao nó không xuất hiện đường dóng.không biết fải làm thế nào nhỉ.giúp mình cái đi nhé.hehe cám ơn nhiu nhiu.

Ko hiểu ý của anh??? Anh có thể minh họa bằng hình ảnh được ko???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có thể bạn làm thử như thế này xem : tool\options\ template settings\Defaul Template File name for Qnew

xong, click vào cái dòng bên dưới có Link tới 1 đường dẫn:=> bấm vào nút Browse chọn acad.dwt \ open \ apply\ ok

còn nếu muốn khi mở cad lên hiện 3D thì :=> bấm vào nút Browse chọn acad3D.dwt \ open \ apply\ ok

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn haanh va anhtong nhiu nha.làm như anhtong là đúng rồi.trong máy quyển sách mà em đọc chẳng quyển nào ghi cả thế mà len cadviet xong luon hihi.mong dc su giúp đỡ của anh em lần sau nhé hé hé! :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo