Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
buratino2008

giúp em về sửa lỗi Ctrl + Shift +C và Ctrl +V

Các bài được khuyến nghị

em đang định chèn từ 1 bản vẽ này sang bản vẽ kia dùng lệnh Ctrl + Shift +C và Ctrl +V nhưng do đối tưòng chèn có kích thước lớn quá khoảng 100 lần so vói bản vẽ mà đối tuợng chèn vào khi em scale đối tuợng chèn thêm nhỏ đi 100 lần thì các đường nét chính không sao nhưng có 1 dim khong thu nhỏ lại được . mà vân to nhu cũ. Xin hỏi cách sửa , có phải trùng layer ko? em đổi layer dim này rùi mà ko dc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em đang định chèn từ 1 bản vẽ này sang bản vẽ kia dùng lệnh Ctrl + Shift +C và Ctrl +V nhưng do đối tưòng chèn có kích thước lớn quá khoảng 100 lần so vói bản vẽ mà đối tuợng chèn vào khi em scale đối tuợng chèn thêm nhỏ đi 100 lần thì các đường nét chính không sao nhưng có 1 dim khong thu nhỏ lại được . mà vân to nhu cũ. Xin hỏi cách sửa , có phải trùng layer ko? em đổi layer dim này rùi mà ko dc

Có hai cách:

1- Bạn thay đổi trị số trong Use overall Scale op ( Dim style)

2 -Sử dụng lệnh MA

chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có hai cách:

-Cách 1: bạn nên chỉnh hai bản vẽ nguồn và bản vẽ gốc về cùng một đơn vị bằng cách format- units - chon insertion - chọn cùng một đơn vị

-Cách 2: để khỏi phải chỉnh lại phần text của dimension trước khi scale bạn đổi toàn bộ đối tượng cần chèn thành block sau đó scale lại thì chiều cao text kích thước sẽ giảm theo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vấn đề này xảy ra do 2 bản vẽ của bạn không có cùng đơn vị có thể khắc phục chuyện này bằng cách chỉnh chúng về cùng 1 đơn vị trong mục format>unit.Cũng tương tự như vậy phần tên dim của bạn bị trùng nhau nhưng do đơn vị khác nên mỗi đim có 1 thông số khác. Bạn có thể chỉnh lại trong phần dimstyle.

Nói chung vấn đề này không xảy ra nếu bạn đồng bộ các bản vẽ trong cùng 1 công trình.Có thể dùng cùng 1 drawing template (*.DWT) để đảm bảo các bản vẽ sẽ đồng bộ nhau.Cách này nếu áp đụng được trong tập thể sẽ rất hữu hiệu và tránh được rất nhiều phiền toái.

Chào bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bình thường lệnh Ctrl+Shift+C = quét đối tượng + (Ctrl+Shift+C) + Chọn điểm

Nhưng nay máy e thỉnh thoảng bị lỗi phải chuyển về phương pháp khó chịu: (Ctrl+Shift+C) + Chọn điểm + quét đối tượng. Lại phải làm ngược đời như thế này.

Không biết đây là loại virut gì? Có cách nào sửa lỗi này không ah?

Mọi lần e đều phải cài lại cad....mất công quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cả Ctrl+C cũng bị hiện tượng tương tự: không chọn đối tượng được trước khi dùng lệnh.

Hiccccccc, chưa có ai bị lỗi như thế này ah????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi zời, cài lại cad thì tất nhiên là được rùi mà bác.

E là e xem có cách nào để không mất công gỡ đi rùi cài lại, thiết lập lại các chương trình làm việc cơ.

Nhưng mà các bác hết cách thì e cũng phải cắn răng cắn cỏ cài lại thoai :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đọc khuyến cáo ở đâu đó ko nhớ rõ , kể cả CAD vẫn chạy tốt vẫn nên cài đặt lại - Tác dụng của nó cũng giống như việc bảo dưỡng xe máy theo định kỳ, thời gian mất không nhiều nhưng lợi nhiều hơn là cái chắc! Phòng bệnh hơn chữa bệnh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cả Ctrl+C cũng bị hiện tượng tương tự: không chọn đối tượng được trước khi dùng lệnh.

Hiccccccc, chưa có ai bị lỗi như thế này ah????????

*Tên biến: Pickfirst

Tác dụng: Điều khiển việc chọn các đối tượng trước khi thực hiện lệnh

0= vô hiệu

1= hiệu lực hóa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

*Tên biến: Pickfirst

Tác dụng: Điều khiển việc chọn các đối tượng trước khi thực hiện lệnh

0= vô hiệu

1= hiệu lực hóa

Hề hề, e làm theo nhưng hôk được bác ah. Căn bệnh này có vẻ nan y khó chữa roài. :D

Lỗi này phát sinh khi e mở 1 bản vẽ copy ở nơi khác về. Kể từ đó là bị dính đòn ngay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hic, cài lại cad được mấy hôm, hôm nay lại bị lỗi lệnh Ctrl+Shift+C, với Ctrl+C như trước rồi. :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng bị lỗi như vậy, lệnh ctrl+c, và ctrl+shift+c trong cad bắt chọn đối tượng trước, mong các cao thủ giúp!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo