Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Chuyển DWG sang PDF

Các bài được khuyến nghị

Bạn có thể tạo các tài liệu PDF từ các file bản vẽ mà không cần thêm phần mềm nào khác . Bạn dùng lệnh Plot , chọn vùng muốn tạo tài liệu bằng khung chọn Window .Trong phần Printer / Ploter chọn DWG to PDF.pc3 trong danh sách name . Nhấn Ok và Save để tạo tên tài liệu.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn có thể tạo các tài liệu PDF từ các file bản vẽ mà không cần thêm phần mềm nào khác . Bạn dùng lệnh Plot , chọn vùng muốn tạo tài liệu bằng khung chọn Window .Trong phần Printer / Ploter chọn DWG to PDF.pc3 trong danh sách name . Nhấn Ok và Save để tạo tên tài liệu.

Có thể quay chiều in từ đứng sang nằm ngay được không vậy lamtecco2?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể quay chiều in từ đứng sang nằm ngay được không vậy lamtecco2?

Tất nhiên là được rồi. vì đây là một máy in ảo mà. mọi setting sẽ như một máy in thật

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tất nhiên là được rồi. vì đây là một máy in ảo mà. mọi setting sẽ như một máy in thật

nhưng mà bạn ơi làm sao cho vùng mình cần in đúng vào giữa tờ giấy A3 hay A4 mà mình chọn được???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh cho em hỏi:

mình có thể chuyển từ Cad2007 sang excel được không anh?

thanks!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi có một thắc mắc nhỏ như thế này: Khi Preview trong Cad thì các lề bản vẽ căn rất chuẩn nhưng sau khi đã plot sang file PDF, mở file PDF ra thì lề bản vẽ đã bị lệch đi, không giống với cái Preview. Ai có cách giải quyết xin chỉ giúp? Tôi đã cài thử chương trình Solid Converter PDF v4. Trong phần Printer/Plotter thì chọn cái này và in sang pdf thì ko còn hiện tượng như phần đầu tôi đã nói. Nhưng dùng máy in này thì lại có một nhược điểm là không có khổ giấy A1 và A2 :s_big:.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em plot bằng cách này nhưng không biết chình ra bản vẽ trắng đen, mọi người bày em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em plot bằng cách này nhưng không biết chình ra bản vẽ trắng đen, mọi người bày em với.

1. Tại cửa sổ in, bạn nhấn váo múi tên (phía góc dưới cùng, bên phải) để mở rộng cửa sổ này.

2. Tại phần Plot Style Table, bạn chọn acad.ctb hoặc monochrome.ctb > chọn biểu tượng chiếc bút (ngay bên cạnh).

3. Cửa sổ mới hiện ra, tại phần Plot Styles, bạn chọn tất cả các màu, sau đó chọn màu đen (black) tại ô Color để nét in ra đều có màu đen > Save and Close.

4. Bạn thực hiện các bước tiếp (như chọn vùng in, Center to plot) là xong.

File tạo ra sẽ có các nét in đều màu đen :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách của a đơn giản mà hiệu quả, ko fải cài phần mềm cho tốn công. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Làm thế nào để cho nhiều bản vẽ từ file cad vào 1 file PDF . Mong các bác chỉ giúp. Thanks!

Cài một máy in ảo cho PC.

Mình dùng cái này "PrimoPDF" nếu file nào có thể in được thì đều chuyển thành PDF được hết.

In nhiều bản vẽ khác nhau vào cùng 1 file PDF:

Chọn bản vẽ muốn in. in phần bản vẽ mong muốn. Đặt tên cho file bản vẽ mình in (lúc này là file PDF ví dụ đặt tên "A4")

In bản vẽ thứ 2: làm tương tự => phần tên bản vẽ vẫn chọn A4 và máy sẽ báo bạn muốn ghi thêm vào hay ghi đè lên tên file cũ. chọn ghi tiếp "Append"

ko rõ thì mail qua mình nhé: hatrangkba@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bạn cài Acrobat full, thì khi đã có các bản vẽ dạng pdf rồi, bạn có thể mở Acrobat, chương trình có hỗ trợ chức năng tạo 1 file mới từ các file đã có.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi ,khi mình cài Civil 2011 ,thi mình thường bị là ,chương trình Autocad Civil nó bị ẩn ,nên mình cai ko duoc ,mong các bạn nao biết chỉ dùm ,rát cam ơn nhiều ,do phấn mến này rất quan trong đối với mình ,các bạn nào biết thì hãy giúp đỡ minh

,xin chân thành cam in

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cài một máy in ảo cho PC.

Mình dùng cái này "PrimoPDF" nếu file nào có thể in được thì đều chuyển thành PDF được hết.

In nhiều bản vẽ khác nhau vào cùng 1 file PDF:

Chọn bản vẽ muốn in. in phần bản vẽ mong muốn. Đặt tên cho file bản vẽ mình in (lúc này là file PDF ví dụ đặt tên "A4")

In bản vẽ thứ 2: làm tương tự => phần tên bản vẽ vẫn chọn A4 và máy sẽ báo bạn muốn ghi thêm vào hay ghi đè lên tên file cũ. chọn ghi tiếp "Append"

ko rõ thì mail qua mình nhé: hatrangkba@gmail.com

sao mình làm như vậy mà máy nó ko có hỏi cái bước muốn ghi thêm để chọn Append

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi tí, sau khi mình vẽ khung viewport thì những nét mình vẽ ở chế độ ps thì CAD chuyển sang pdf bình thường còn những nét vẽ ở chế độ ms thì nó lại giữ nguyên ko chuyển màu. chỉ mình cách khắc phục với

cho m

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trong file cad cua bạn có nhiều bản vẽ của một công trình.bạn muốn chuyển thành một file pdf trong đó có nhiều bản vẽ nối tiếp với nhau thì bạn dùng pdf factory pro nhá.sử dụng rất dễ mà hiệu quả.nếu search google ko có thì pm nhình chuyển cho.

yahoo: pa_alucad@yahoo.com.vn :P

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi xuất ra PDF nhưng dạo này bị lỗi. thỉnh thoảng được 1 cái đầu tiên. cái sau báo lỗi. Mong mọi người chỉ giùm. Dù đã cài lại window

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình lại thấy in bằng export PDF của cad là ra được chất lượng tốt nhất, muốn nối nhiều tờ thành 1 file thì dùng Foxit reader.

Mình nghĩ in bị đậm đậm là bị lỗi font, vào cài đặt chọn embed all font thử xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay