Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Tạo liên kết Excel với Acad

Các bài được khuyến nghị

Với các version Acad từ 2007 về trước để tạo liên kết với dữ liệu tính toán trong Excel bạn thường hay phải dùng phần mềm hỗ trợ ( Ví dụ Excellink) thì ở Acad2008 đã có chức năng tạo các liên kết này một cách chuyên nghiệp .

Để tạo liên kết bạn vào dùng lệnh Table Trong hộp hội thoại Insert table bạn nháy chọn From a data link rồi chọn biểu tượng Launch the data link manager dialog( Biểu tượng có hình vuông ngay phía dưới ) Trong hộp hội thoại Excel a data link bạn chọn Creat a new excel data link để đặt tên liên kết mới trong phần Enter data link name .Ok và chọn file *.xls trong Browse for a file , Ok 3 lần thoát ra ngoài và chọn vị trí thích hợp để chèn bảng tính vào bản vẽ .Bây giờ muốn chỉnh sửa,tính toán với các dữ liệu trong bảng tính bạn chỉ cần nháy đúp vào nó . Khi đã hoàn thành xong bạn có thể chấm dứt liên kết bằng lệnh Explode của Acad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Với các version Acad từ 2007 về trước để tạo liên kết với dữ liệu tính toán trong Excel bạn thường hay phải dùng phần mềm hỗ trợ ( Ví dụ Excellink) thì ở Acad2008 đã có chức năng tạo các liên kết này một cách chuyên nghiệp .

Để tạo liên kết bạn vào dùng lệnh Table Trong hộp hội thoại Insert table bạn nháy chọn From a data link rồi chọn biểu tượng Launch the data link manager dialog( Biểu tượng có hình vuông ngay phía dưới ) Trong hộp hội thoại Excel a data link bạn chọn Creat a new excel data link để đặt tên liên kết mới trong phần Enter data link name .Ok và chọn file *.xls trong Browse for a file , Ok 3 lần thoát ra ngoài và chọn vị trí thích hợp để chèn bảng tính vào bản vẽ .Bây giờ muốn chỉnh sửa,tính toán với các dữ liệu trong bảng tính bạn chỉ cần nháy đúp vào nó . Khi đã hoàn thành xong bạn có thể chấm dứt liên kết bằng lệnh Explode của Acad.

Không hiểu sao khi chèn bảng tính Excel vào CAD bằng lệnh Table, thì các chữ hay số trong bảng tính nhỏ chút, còn cái khung xung quanh thì to tướng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu sao khi chèn bảng tính Excel vào CAD bằng lệnh Table, thì các chữ hay số trong bảng tính nhỏ chút, còn cái khung xung quanh thì to tướng.

Bạn thử dùng lệnh TABLESTYLE để sửa lại xem sao? (như sửa DIMSTYLE bằng lệnh DDIM).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho minh hoi copy file tu exell sang cad thi no hieu theo dang file anh nen ban ve rat nang va cad rat hay thoat ra ngoai, co cach nao copy giong doi tuong cad khong vay, minh biet neu sai cad 2004 thi chu so va khung bao ti le cung tuong doi con cad cad khac thi khung thi to tuong con chu thi nho xiu, cac ban nao biet chi giao giup

cai nay minh rat hay dung vi thong ke thep tren exell sau do dem qua ban ve cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho minh hoi copy file tu exell sang cad thi no hieu theo dang file anh nen ban ve rat nang va cad rat hay thoat ra ngoai, co cach nao copy giong doi tuong cad khong vay, minh biet neu sai cad 2004 thi chu so va khung bao ti le cung tuong doi con cad cad khac thi khung thi to tuong con chu thi nho xiu, cac ban nao biet chi giao giup

cai nay minh rat hay dung vi thong ke thep tren exell sau do dem qua ban ve cad

Bạn có thể copy vùng bảng tính cần chuyển sang Acad từ Excel rồi dùng lệnh Paste special > Chọn % PRODUCT Entities để dán vùng bảng tính vào bản vẽ

Lưu ý : Đây không phải là chức năng tạo liên kết mà chỉ đơn giản là copy bảng tính sang bản vẽ thôi, muốn tạo liên kết bạn phải dùng phần mềm hỗ trợ hoặc cài Acad2008.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang sử dụng cad2008 nhưng mà không biết cách liên kết từ exell với cad, miình có thử dùng lệnh table nhưng khi qua cadthì nền trắng bên exell qua bên cad che các chữ số đi không biết có cách nào khắc phục xin chỉ cho mình biết

mình thường làm thống kê thép trên exell có vẽ hình dạng các thanh thép trong exell nhưng khi dùng lệnh table theo các bạn trên diễn đàn chỉ thì không làm được, có bạn nào biết xin chỉ cho mình cách dán bảng exell có cả hình dạnng thanh thép sang bên cad thì các chữ số này giống như đối tượng cad không vậy,

mình thường làm bằng cách copy rồi dán thành file ảnh bên cad nhưng mà bản vẽ nó nặng quá , mình thấy các bạn chỉ sài lệnh tabe nhưng mình làm không , bạn nào biết rành thì giúp mình với, cái này mình hay sử dụng lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách này mình đã thử rồi nhưng mà khi xuất qua cad thì các chữ số nó rất nhỏ và các lưới ô vuông thì nó lớn quá, nhìn không được tí nào, cách bạn chỉ thì mình sử dụng được với cad2004 ma thôi nhưng máy mình không có cài phiên bản này, vì nó có những cái không hay bằng cad2008

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay