Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chiewater

layon layoff, ... trong layout

Các bài được khuyến nghị

làm việc với bản vẽ trong model thông qua cửa sổ viewport trong layout, khi dùng lệnh layiso , hoặc layoff 1 đối tượng nào đó, sau đó layon thì các lớp bị off đi k hiện lại.

Tại sao lại như vậy, liệu có cách nào làm on các lớp đó không?

Các bác giải thích hộ e với! Thanks!

:rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
làm việc với bản vẽ trong model thông qua cửa sổ viewport trong layout, khi dùng lệnh layiso , hoặc layoff 1 đối tượng nào đó, sau đó layon thì các lớp bị off đi k hiện lại.

Ui , không có ai giải đáp hộ e vấn đề này với?!!!? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ui , không có ai giải đáp hộ e vấn đề này với?!!!? :rolleyes:

Vậy chắc là cad của bạn có vấn đề, mình làm bình thường mà.Sao bạn không thử chụp lại hình bạn làm lên cho mọi người giúp đỡ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy chắc là cad của bạn có vấn đề, mình làm bình thường mà.Sao bạn không thử chụp lại hình bạn làm lên cho mọi người giúp đỡ

e nghĩ là cad của e k vấn đề gì cả ( chỉ là cad crack thôi ....) , từ trưóc đến nay e vẫn bị vậy

khi layiso 1 layer , thao tác xong layon lại thì k có hiệu quả gì cả!

Máy e không có virus hay gì cả??!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
e nghĩ là cad của e k vấn đề gì cả ( chỉ là cad crack thôi ....) , từ trưóc đến nay e vẫn bị vậy

khi layiso 1 layer , thao tác xong layon lại thì k có hiệu quả gì cả!

Máy e không có virus hay gì cả??!!!!

nếu bạn khẳng định vậy thì mình cũng không biết giúp bạn thế nào cả.Vì mình vừa làm thử các lệnh đó rồi mình mới reply cho bạn đó

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nếu bạn khẳng định vậy thì mình cũng không biết giúp bạn thế nào cả.Vì mình vừa làm thử các lệnh đó rồi mình mới reply cho bạn đó

Vâng cám ơn bác! e cũng bó tay thôi! từ lâu rồi e dùng máy nào cũng vậy, còn về hình chụp up lên thì chả có gì, vì nó k thông báo gì cả!

thôi lại đi theo lối mòn vậy......

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái vấn đề này hồi xưa mình cũng bị nhưng đã biết được cách khắc phục là do biến setting trong layon thôi.Bạn làm theo hình dưới thì sẽ tắt được chức năng freeze của lệnh đó đi là được.

Thêm một ý nhỏ nữa bạn nên chỉnh sửa bên model bên layout để dàn trang in ấn thôi dừng quá lạm dụng layout bởi rất dễ phát sinh các lỗi khi bạn sử dụng thường xuyên bên đó.Hoặc nếu dùng cad 2006 trở nên bạn có thể dùng chức năng maximize Vierwport ở dưới góc trái màn của bạn cũng được sẽ không bị trường hợp như vậy nữa.

Nhan vao day de coi hinh

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lâu rồi nhỉ.viết cho những người sau đi tìm. ở layout để tiện cho việc quản lý trên mỗi khung layout tắt layer ở layer ở khung mv này k ảnh hưởng đến khung mv khác nên lệnh layoff có 2 lựa chọn 

1 là tắt trên toàn bản vẽ bị off khi layon lại thì nó lên

2 là tắt trên mỗi khung mv thì lây on lại không lên.muốn lên thì kích dòng layer bấm mở hình ngôi sao bị tắt bóng lên

cách thực hiện. dùng lệnh lây off/ enter -s/enter ra 2 lựa chọn viewports/block selection chọn block thì nó sẽ khóa layer nên chon viewports tiếp theo ra 2 lựa chọn vpfreeze / off.

vpfreeze thì nó chỉ off trong mỗi khung mv đó mà layon lại k được còn chọn off thì tắt mở bình thường. :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn muốn bật lại layer đã dùng lệnh Layoff thì bạn phải vào lệnh LA (Layer) và click chọn biểu tượng Freeze nhé! Chứ không dùng lệnh Layon được đâu!

Mặc định khi bạn gõ lệnh Layoff một Layer bên Layout thì Layer đó tại khung nhìn đó đang bị Freeze!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng cab 2016, mình cũng bị lỗi MVSETUP không được . mọi người giúp mình với. Mình tham khảo các cách ở trên nhưng vẫn không được153288_mvsetup_1.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng cab 2016, mình cũng bị lỗi MVSETUP không được . mọi người giúp mình với. Mình tham khảo các cách ở trên nhưng vẫn không được153288_mvsetup_1.png

mình setup bản vẽ bạn à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lâu rồi nhỉ.viết cho những người sau đi tìm. ở layout để tiện cho việc quản lý trên mỗi khung layout tắt layer ở layer ở khung mv này k ảnh hưởng đến khung mv khác nên lệnh layoff có 2 lựa chọn 

1 là tắt trên toàn bản vẽ bị off khi layon lại thì nó lên

2 là tắt trên mỗi khung mv thì lây on lại không lên.muốn lên thì kích dòng layer bấm mở hình ngôi sao bị tắt bóng lên

cách thực hiện. dùng lệnh lây off/ enter -s/enter ra 2 lựa chọn viewports/block selection chọn block thì nó sẽ khóa layer nên chon viewports tiếp theo ra 2 lựa chọn vpfreeze / off.

vpfreeze thì nó chỉ off trong mỗi khung mv đó mà layon lại k được còn chọn off thì tắt mở bình thường. :)

cam on anh nhieu nhe, e da lam duoc roi, that tuyet voi. cam on anh rat nhieu. xin loi vi may em khong viet duoc dau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay