Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Theghost

Crosshair nhảy lung tung

Các bài được khuyến nghị

Có bác nào biết cách làm cho Crosshair không nhảy lung tung không bắt đc điểm ko

Khi em vẽ 1 bản vẽ với tỉ lệ nhỏ, sau đó em zoom to lên để modify nhưng Crosshair cứ nhảy tư bên này sang bên kia ko bắt điểm

Em có zoom bản vẽ lên nhiều lần cũng ko làm đc (em vẽ trong model)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Có bác nào biết cách làm cho Crosshair không nhảy lung tung không bắt đc điểm ko

Khi em vẽ 1 bản vẽ với tỉ lệ nhỏ, sau đó em zoom to lên để modify nhưng Crosshair cứ nhảy tư bên này sang bên kia ko bắt điểm

Em có zoom bản vẽ lên nhiều lần cũng ko làm đc (em vẽ trong model)

F7, F9 đó mà. Bạn nhấn F7,F9 thử xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có được đâu bác ơi, nó vẫn nhảy lung tung cả

Help me

file khác có bị không bạn?

nếu file khác không bị, bạn có thể upload file bị lỗi lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử xài cách này xem sao nhé?

Đánh lệnh snap-->enter ---> off---> enter.

Chúc thành công :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử xài cách này xem sao nhé?

Đánh lệnh snap-->enter ---> off---> enter.

Chúc thành công :bigsmile:

cách này tương đương với nhấn F9 mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cách này tương đương với nhấn F9 mà!

Đúng rồi bác à, nhưng mà bạn ấy nhấn F9 cũng không được, nên có thể nút bị hư, nên xài cách đó thử thôi. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không phải rồi, em ko biết là bản vẽ này vẽ ở tỷ lệ bao nhiêu, em chỉ vẽ lại thôi

Nhưng em đoán 1/1000 hay sao ây, do nhỏ quá lên em phải zoom to lên mới draw được nhưng crosshair thường nhảy theo hình vuông ko bắt điểm chính xác, em đã thử với các bản vẽ có tỷ lệ nhỏ khác cũng thấy thế, ko biết có phải do cấu hình máy ở công ty kém quá ko, em chưa thử máy ở nhà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không phải rồi, em ko biết là bản vẽ này vẽ ở tỷ lệ bao nhiêu, em chỉ vẽ lại thôi

Nhưng em đoán 1/1000 hay sao ây, do nhỏ quá lên em phải zoom to lên mới draw được nhưng crosshair thường nhảy theo hình vuông ko bắt điểm chính xác, em đã thử với các bản vẽ có tỷ lệ nhỏ khác cũng thấy thế, ko biết có phải do cấu hình máy ở công ty kém quá ko, em chưa thử máy ở nhà.

Hay là để F9 mà chưa bật F3 :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không, em có bật chứ, chẳng nhẽ lại gà đến mức độ ấy sao?

tình trạng trên chỉ xuất hiện trên 1 file hay tất cả các file. Bạn post cấu hình máy lên xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đa số các file bác ạ, cấu hình may em là:card AGV on, chip cereon 1.8, ram 256

Các máy ở đây đều thế cả, em mà về Hà Nội được thì em cũng test được, máy ở nàh em cũng thuộc Hàng khủng

Chỉ tội ở vùng này đều máy đời Tống cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đa số các file bác ạ, cấu hình may em là:card AGV on, chip cereon 1.8, ram 256

Các máy ở đây đều thế cả, em mà về Hà Nội được thì em cũng test được, máy ở nàh em cũng thuộc Hàng khủng

Chỉ tội ở vùng này đều máy đời Tống cả

Nếu với phiên bản cad2004 thì còn tạm được. còn cad2007 thì hơi yếu. nhưng như mô tả của bạn thì giống như tôi đã từng gặp phải tức là chuột giật đến mức không thể làm gì được, và chỉ giật trong cad. Đó là một loại virus gì đó tôi ko nhớ rõ tên. Khi dùng các chương trình như NAV, Kaspersky, Bit defender thì không phát hiện thấy nhưng dùng BKAV thì ngon. Bạn thử quét bằng BKAV xem thế nào. Trong 1 topic khác tôi thấy bạn phàn nàn là đang gặp một virus khó diệt. Xem ra tình hình này là do máy bạn virus nặng quá rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc là thế đấy bác ạ, em mở Cad lên thì Bkav cảnh báo là ở trong thư mục Temp của Cad có con virut này và ko cho mở Cad lên W32.RuntimeySA.Worm , bây giờ chả dám dùng Chương trình antivirut nào, remove đi còn chạy được chứ để nó thì chả làm ăn được gì, mà cái thằng Bk kể cũng lạ lần nào em quét nó cung thông báo là đã phát hiện và đã diệt được con virut kia , thế mà..., đấy là em còn dùng bản Pro đó, còn mấy bố Kaspersky thỉ chỉ nhăm nhăm phát hiện ra Marco làm mất bao nhiêu file dự toán của em

Chán.............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chắc là thế đấy bác ạ, em mở Cad lên thì Bkav cảnh báo là ở trong thư mục Temp của Cad có con virut này và ko cho mở Cad lên W32.RuntimeySA.Worm , bây giờ chả dám dùng Chương trình antivirut nào, remove đi còn chạy được chứ để nó thì chả làm ăn được gì, mà cái thằng Bk kể cũng lạ lần nào em quét nó cung thông báo là đã phát hiện và đã diệt được con virut kia , thế mà..., đấy là em còn dùng bản Pro đó, còn mấy bố Kaspersky thỉ chỉ nhăm nhăm phát hiện ra Marco làm mất bao nhiêu file dự toán của em

Chán.............

Bạn thử dùng chương trình unlocker để xóa bằng tay thử xem. http://www.filehippo.com/download_unlocker/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác Bemove rất nhiều :bigsmile:

Em down về rồi, cài đặt xong xuôi , bật chương trình chạy lên nhưng nó có hiện lên cái gì đâu, chỉ có mỗi cái biểu tượng ở thanh taskbar, cái này chắc là khi nào có vỉut thì nó mới hiện lên à bác,em chả biết sd như thê nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác Bemove rất nhiều :)

Em down về rồi, cài đặt xong xuôi , bật chương trình chạy lên nhưng nó có hiện lên cái gì đâu, chỉ có mỗi cái biểu tượng ở thanh taskbar, cái này chắc là khi nào có vỉut thì nó mới hiện lên à bác,em chả biết sd như thê nào?

Unlocker là 1 chương trình có thể xóa file hay thư mục mà không thể xóa bằng thao tác bình thường. Có thể dùng chương trình này để thủ tiêu những virus mà không thể end talk để xóa bình thương được. Bạn có thể sử dụng bằng cách quét file bằng các chương trình antivirus, nhưng không thể diệt hay xóa được nó. hãy ghi nhớ đường dẫn của file đó rồi dùng unlocker để xóa.

Cách dùng: chuột phải vào file cần xóa chọn unlocker và chọn delete.

Có những con dùng cách này hiệu quả và đơn giản hơn dùng chương trình antivirus rất nhiều :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây giờ thì em biết rồi, nhưng mà như thê thì vẫn chưa hiệu quả lắm bác nhề

Xoá như thế thì mất bố thư mục cài đặt thì sao ạ, các chương trình làm sao mà chạy được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bây giờ thì em biết rồi, nhưng mà như thê thì vẫn chưa hiệu quả lắm bác nhề

Xoá như thế thì mất bố thư mục cài đặt thì sao ạ, các chương trình làm sao mà chạy được

Đúng là khó thật vì nghe bạn mô tả như thế mà không nhìn thấy trực tiếp thì cũng khó biết được. Chúc bạn mau chóng tìm được cách khắc phục. Bần cùng thì format ổ cứng :bigsmile:

Tôi thường tìm cách diêt virus thủ công bằng cách dùng Kaspersky rồi xác định tên virus rồi vào viruslist.com để xem nó lây nhiễm thế nào và cách diệt thủ công ra sao. Như vậy lần sau bạn sẽ không bao giờ bị dính phải nó nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác đừng nói đến thằng Kaspersky mà em đau lòng, nhưng mà vào trang virutlist.com toàn English mà em trình còi dịch thế nèo được

Mà em đề nghị thế này, các bác viết hẳn 1 topic về mấy con virut mất dạy đấy đi, em thấy diễn đàn minh chưa đề cập đến vấn đề muôn thủa này thì phải

À mà bác Bemove sang topic của em đang cầu cứu đấy , xem có giúp được cho em cái ko bác :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay