Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
noobdoon

Chương trình Hổ trợ cad 2004

Các bài được khuyến nghị

Bộ phụ trợ này khá hay,cả 3 lỉnh vực quy hoạch ,kiến trúc và kết cấu đều có.Chương t

Anh em xem hình

đây là lịnk down load,anh em nhớ đọc kỹ trong file hướng dẫn nhé,vì phải cài lại Autocad trong thư mục C://ACAD24 nhé

download: http://www.mediafire.com/?nlmztwion1y

• Vote tăng 12

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
so mã la j` the?hix,to dow ma ko bit cai the nao,hix

Cái này mình củng đang dùng nhưng cài nó thì hơi phức tạp. mình có một bộ này đã được thằng bạn chuyển thành 1 file setup khoảng 65Mb, bạn qua ketcau.com tìm có đó

Mình thấy bộ này thống kê thép rất tiện, các cao thủ có thể xem và cho ý kiến

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này mình củng đang dùng nhưng cài nó thì hơi phức tạp. mình có một bộ này đã được thằng bạn chuyển thành 1 file setup khoảng 65Mb, bạn qua ketcau.com tìm có đó

Mình thấy bộ này thống kê thép rất tiện, các cao thủ có thể xem và cho ý kiến

Có cách nào để cài đặt đơn giả hơn không ? Nếu bạn cung cấp code gốc( file lsp) thì mình nghĩ mọi người sẽ đưa đc về dùng cho cad 2007 thay vì dùng cad 2004 !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có cách nào để cài đặt đơn giả hơn không ? Nếu bạn cung cấp code gốc( file lsp) thì mình nghĩ mọi người sẽ đưa đc về dùng cho cad 2007 thay vì dùng cad 2004 !

Mình thấy Ar_Chanwoo nói đúng quá, trên diễn đàn có rất niều các cao thủ về lisp nên vấn đề chuyển sang dùng cho cad2007 hay các phiên bản cao hơn là không hề khó. bản thân cũng đang sữ dung cái VLX của bộ cài trong 2004 để dngf cho cad 2007 và vẫn thấy chay trơn tru

Mình up file này lên nhờ các cao thủ ra tay để chuyển về bộ cài dùng được cho tất cả cac phiên bản, được như vậy thì hay và tôt cho các anh em quá.

Xin bổ sung, hình như tác giả là anh nghĩa KTS ở đà nẵng, còn bộ cài này thì thằng bạn mình sửa lại

mà không biết trên diễn đàn này Huế có tham gia không? nếu co thì alô tiếng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sorry cac bác. file hơi nặng với cái máy hơi xịn nên up lâu quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sorry cac bác. file hơi nặng với cái máy hơi xịn nên up lâu quá

Bạn Up lên đi nhé ! Rất hoan nghênh bạn ! Hy vọng các cao thủ sẽ giúp sức ! Mấy lâu nay trag ket cau.com đang bị lỗi sever nên không vào đc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tặng bác cái này, em vẫn down đwọc

Chà ! Vừa gặp nhau bên kia nhỉ ! Mình có IDM rồi nhưng có diều là Mega không cho dân vietnam download đâu! Phải biết cách dấu IP kia !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chà ! Vừa gặp nhau bên kia nhỉ ! Mình có IDM rồi nhưng có diều là Mega không cho dân vietnam download đâu! Phải biết cách dấu IP kia !

cÓ MÀ, VÀO CÁI FILE PART, COPY SANG BỘ CÀI RỒI KÍCH 1 PHÁT, LÀ OK

CẨN THẬN THÌ KÍCH PHÁT NỮA TRONG bẻ khóa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có gì mà khó nhỉ. Down từ Mega chỉ phiền là nhập mã số xong và chờ 45 giây thôi. Dùng IDM tốt!

Bạn hướng dẫn đc ko! Mà mình download cái idm của pac manhhung về Kaspersky nó xoá hết file đi rồi vì dính vỉut

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thấy không có thủ thuật gì cả. Kích vào đường dẫn một phát nó mở ra trang Mega, có 3 ký tự cho sẵn, mình điền vào xong bấm download, mở tiếp ra trang có nội dung Xin vui lòng chờ trong 45 giây (bắt đầu đếm ngược), xong 45 giây chờ đợi bấm tiếp Free Download, lập tức thằng IDM chạy luôn...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thấy không có thủ thuật gì cả. Kích vào đường dẫn một phát nó mở ra trang Mega, có 3 ký tự cho sẵn, mình điền vào xong bấm download, mở tiếp ra trang có nội dung Xin vui lòng chờ trong 45 giây (bắt đầu đếm ngược), xong 45 giây chờ đợi bấm tiếp Free Download, lập tức thằng IDM chạy luôn...

Xin lỗi bạn vì đã làm phiền nhiều. Tại nó bắt buộc phải download cái mega toolbar ! Thanks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn Up lên đi nhé ! Rất hoan nghênh bạn ! Hy vọng các cao thủ sẽ giúp sức ! Mấy lâu nay trag ket cau.com đang bị lỗi sever nên không vào đc!

Đây rồi: trong này mình thấy tâm đắc nhất là phần thống kê thép

1.sửa ngay trên cad mà không dùng hộp thoại---> trực quan

2. Tổng hợp thép củng tuyệt, đánh THT--> chọn bảng thống kê--> xong

và còn một số tiện ích khá hay được viết trong chương trình, tải về trong đó đã có hướng dẫn

link download: đợi tý

Nếu thấy chương trình có ích, click pthanksgd7.gifp_thanks.gif

<_<

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây rồi: trong này mình thấy tâm đắc nhất là phần thống kê thép

1.sửa ngay trên cad mà không dùng hộp thoại---> trực quan

2. Tổng hợp thép củng tuyệt, đánh THT--> chọn bảng thống kê--> xong

và còn một số tiện ích khá hay được viết trong chương trình, tải về trong đó đã có hướng dẫn

link download: đợi tý

Nếu thấy chương trình có ích, click pthanksgd7.gifp_thanks.gif

<_<

Có gì khác mấy cái trên ko đó bác ! Hay vẫn phải xài cad 2004 với cách cài khó hiểu kia !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có gì khác mấy cái trên ko đó bác ! Hay vẫn phải xài cad 2004 với cách cài khó hiểu kia !

Cách cài thì đơn giản hơn nhiều-- kích setup và đợi

vẫn dùng cad2004, nhưng nếu load file âcd2004doc.VLX lên thì vẫn dùng cho 2007 được.

Chuwong trình này các cao thủ trên diển đàn thừa sức để làm để dùng được cho các phiên bản CAD cao hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách cài thì đơn giản hơn nhiều-- kích setup và đợi

vẫn dùng cad2004, nhưng nếu load file âcd2004doc.VLX lên thì vẫn dùng cho 2007 được.

Chuwong trình này các cao thủ trên diển đàn thừa sức để làm để dùng được cho các phiên bản CAD cao hơn

up lên hơi lâu bác nhỉ ? Ko biết ai có file lsp của chương trình này không !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
up lên hơi lâu bác nhỉ ? Ko biết ai có file lsp của chương trình này không !

hic! mình up len mega rui ma nghe các bác nói down khong được nên fai up lại bên myfreehosting. bạn gắng đợi một tý nữa thôi. sau khi cài thì có cả lisp rồi. mình dùng cái này khá lâu rồi, thấy dùng rất ổn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hic! mình up len mega rui ma nghe các bác nói down khong được nên fai up lại bên myfreehosting. bạn gắng đợi một tý nữa thôi. sau khi cài thì có cả lisp rồi. mình dùng cái này khá lâu rồi, thấy dùng rất ổn

Thanks bác ! Em download đc từ mega rồi nhưng toàn file VLX, trong khi e muôn đọc để hiểu rõ cấu trúc chương trình !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay