Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Updatelisp

Chọn đoạn thẳng có chiều dài cho trước

Các bài được khuyến nghị

Nếu mình có một đoạn thẳng 20 nằm trong một bản vẽ nào đó thì bằng những công cụ nào có thể tìm thấy được nhanh nhất ?Mong các bác chỉ mình với !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình biết 1 cách là dùng lệnh Qselect với Object type : line; Properties :length; Value : 20 :bigsmile:

Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cũng từng làm bằng cách này rồi,mình muốn hỏi xem có cách nào khác nhanh hơn không ? Có thể sử dụng lisp để tìm kiếm nhanh không ?Mong các bạn giúp đỡ !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình cũng từng làm bằng cách này rồi,mình muốn hỏi xem có cách nào khác nhanh hơn không ? Có thể sử dụng lisp để tìm kiếm nhanh không ?Mong các bạn giúp đỡ !!!

Xài thử filter. Chắc biết rồi cứ giả nai hoài, ko những Lọc theo chièu dài mà còn lọc đuọc cả màu sắc....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xài thử filter. Chắc biết rồi cứ giả nai hoài, ko những Lọc theo chièu dài mà còn lọc đuọc cả màu sắc....

Không công cụ filter là thường dùng mà ! Mình không giả nai đâu ,c hỉ muốn biết có công cụ nào khác không? Bằng lisp chẳng hạn?Làm sao tốc độ thao tác nhanh là được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không công cụ filter là thường dùng mà ! Mình không giả nai đâu ,c hỉ muốn biết có công cụ nào khác không? Bằng lisp chẳng hạn?Làm sao tốc độ thao tác nhanh là được!

Vào help cad search "ssget" sẽ thấy bài viết về cách lọc đối tượng khi chọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo