Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
exitdream

Lệnh Tắt vô HIÊU LỰC < cad 2007 >

Các bài được khuyến nghị

Trước hết em xin lỗi nếu topic này đã có ai lập rồi . Quả thật em tìm lồi mắt trên diễn đàn vẫn ko thấy nên mới lập Topic này < đã làm đủ các trò mà vẫn ko tìm thấy >

Lỗi của em cũng khá đơn giản nhưng hóc búa quá :

CAD 2007 em cài xong chỉnh lệnh tắt trong file acad.PGP trong thư mục AUTOCAD2007 / USER DATA CACHE / SUPPORT < VI DỤ CHỈNH LINE TỪ L -----> V > Khi chạy CAD 2007 thì nó ko nhận lệnh tắt nó báo là ko hiểu lệnh đó là rì < UNKNOW COMMAND "V " PRESS F1 FOR HELP > em ấn cả chũ L nó cũng ko hiểu < em tin mình chính đúng lệnh tắt có cả dấu phẩy ở sau mỗi chữ cái rùi . Ngoài ra khi em chỉnh các lệnh về DIM thì máy lại nhận ....còn các lệnh khác thì ko .

EM đã mở cả file ACAD>PGP bằng cách mơ từ trong cad theo đường dẫn TOOLS / CUSTOMIZE / EDIT PROGRAM PARAMETER ( acad.pgp ) chỉnh sửa rồi mà nó vẫn báo ko hiểu lệnh < em đã kiểm tra ko có lệnh nào trùng rùi >

Trong acad có dòng -- User Defined Command Aliases --

; Make any changes or additions to the default AutoCAD command aliases in

; this section to ensure successful migration of these settings when you

; upgrade to the next version of AutoCAD. If a command alias appears more

; than once in this file, items in the User Defined Command Alias take

; precedence over duplicates that appear earlier in the file.

; **********----------********** ; No xlate ; DO NOT REMOVE

Liệu em còn phải làm rì nữa ko

Giúp em với ko thì em ko vẽ cad được mất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trước hết em xin lỗi nếu topic này đã có ai lập rồi . Quả thật em tìm lồi mắt trên diễn đàn vẫn ko thấy nên mới lập Topic này <

Chắc la có load cái file *.lsp trong đó có mấy dòng lệnh kiểu như

(defun c:c () (command "copy" pause pause "")

.... check lại xem hình như bác ssg có trả lời cái nào cũng như vầy nè..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước hết em xin lỗi nếu topic này đã có ai lập rồi . Quả thật em tìm lồi mắt trên diễn đàn vẫn ko thấy nên mới lập Topic này

Nếu bạn không biết chắc rằng mình có thể sửa được file acad.pgp đúng hay không, hãy sử dụng lệnh ALIASEDIT để sửa, thêm tên các lệnh trong file này. Lệnh ALIASEDIT sẽ giúp bạn có được 1 file acad.pgp đúng cú pháp.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình Hình rất chi là bi đát bác NGUYÊN HOÀNH ạ ... Lệnh ALIASEDIT máy khác sử dụng được máy em thì UNKNOW " ALIASEDIT " PRESS F1 FOR HELP .... Lỗi sai ở trên em đã tìm ra rồi : em gãi sai chỗ ngữa ko phải chỉ chỉnh ở AUTOCAD2007 / USER DATA CACHE / SUPPORT mà là phải chỉnh ở C:\Documents and Settings\CuongPQ\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support < máy của em tên là CUONGPQ > .... chỉnh ở đây thì đúng lun .....còn cái lệnh ALIASEDIT em đang cố mò tại sao ko được đây

AI giúp em ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tình Hình rất chi là bi đát bác NGUYÊN HOÀNH ạ ... Lệnh ALIASEDIT máy khác sử dụng được máy em thì UNKNOW " ALIASEDIT " PRESS F1 FOR HELP .... Lỗi sai ở trên em đã tìm ra rồi : em gãi sai chỗ ngữa ko phải chỉ chỉnh ở AUTOCAD2007 /

Máy ông bạn chưa cài express hoặc cài rồi ma chưa load đường dẫn lên....

Thử chép file cad.pgp của máy nào cùng version đè lên ,nếu ko có lỗi gi thì tiến hành đặt lệnh tắt sau...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước hết em xin lỗi nếu topic này đã có ai lập rồi . Quả thật em tìm lồi mắt trên diễn đàn vẫn ko thấy nên mới lập Topic này < đã làm đủ các trò mà vẫn ko tìm thấy >

Lỗi của em cũng khá đơn giản nhưng hóc búa quá :

CAD 2007 em cài xong chỉnh lệnh tắt trong file acad.PGP trong thư mục AUTOCAD2007 / USER DATA CACHE / SUPPORT < VI DỤ CHỈNH LINE TỪ L -----> V > Khi chạy CAD 2007 thì nó ko nhận lệnh tắt nó báo là ko hiểu lệnh đó là rì < UNKNOW COMMAND "V " PRESS F1 FOR HELP > em ấn cả chũ L nó cũng ko hiểu < em tin mình chính đúng lệnh tắt có cả dấu phẩy ở sau mỗi chữ cái rùi . Ngoài ra khi em chỉnh các lệnh về DIM thì máy lại nhận ....còn các lệnh khác thì ko .

EM đã mở cả file ACAD>PGP bằng cách mơ từ trong cad theo đường dẫn TOOLS / CUSTOMIZE / EDIT PROGRAM PARAMETER ( acad.pgp ) chỉnh sửa rồi mà nó vẫn báo ko hiểu lệnh < em đã kiểm tra ko có lệnh nào trùng rùi >

Trong acad có dòng -- User Defined Command Aliases --

; Make any changes or additions to the default AutoCAD command aliases in

; this section to ensure successful migration of these settings when you

; upgrade to the next version of AutoCAD. If a command alias appears more

; than once in this file, items in the User Defined Command Alias take

; precedence over duplicates that appear earlier in the file.

; **********----------********** ; No xlate ; DO NOT REMOVE

Liệu em còn phải làm rì nữa ko

Hình như khi bạn thay đổi lệnh tắt trong file acad.pgp bằng cách trên xong,bạn tắt cad,sau đó bật lại thì lệnh tắt mới mới có hiệu lực!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hình như khi bạn thay đổi lệnh tắt trong file acad.pgp bằng cách trên xong,bạn tắt cad,sau đó bật lại thì lệnh tắt mới mới có hiệu lực!

có thể dùng lệnh REINIT mà không cần khởi động lại cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tình Hình rất chi là bi đát bác NGUYÊN HOÀNH ạ ... Lệnh ALIASEDIT máy khác sử dụng được máy em thì UNKNOW " ALIASEDIT " PRESS F1 FOR HELP .... Lỗi sai ở trên em đã tìm ra rồi : em gãi sai chỗ ngữa ko phải chỉ chỉnh ở AUTOCAD2007 / USER DATA CACHE / SUPPORT mà là phải chỉnh ở C:\Documents and Settings\CuongPQ\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support < máy của em tên là CUONGPQ > .... chỉnh ở đây thì đúng lun .....còn cái lệnh ALIASEDIT em đang cố mò tại sao ko được đây

AI giúp em ko

Oài, cùng lắm là cài lại Cad chứ sao mà cứ như sắp cháy nhà thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác cho em hỏi phần express của CAD2007 ở đâu??? Em tìm hết cả đĩa mà không thấy phần express đâu cả!!!

Chắc bạn quên không cài rồi. Khi cài đặt có 2 phần : Autocad và Express Tool. Nếu cài đầy đủ thì trên màn hình Cad dòng menu (File Edit Draw .........sẽ có Express)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay