Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tichuot

hộp thoại Creat new Drawing

Các bài được khuyến nghị

chào các anh ,cho em hỏi trong cad 2008 làm thế nào để xuất hiện hộp thoại Creat New Drăing.thanks

Để hiện hộp thoại, nhấn Ctr+N.

Nếu hộp thoại không hiện ra mà chỉ có dòng chữ "Enter template file name or [. (for none)]" thì bạn kết thúc lệnh (bằng phím Esc), sau đó gõ filedia rồi nhập vào 1, rồi hẵng nhấn Ctr+N.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các anh ,cho em hỏi trong cad 2008 làm thế nào để xuất hiện hộp thoại Creat New Drăing.thanks

Không phải vậy bac Hoanh ơi, làm như vậy không ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu không xuất hiện thì bạn làm như sau:

1. Gõ lệnh Startup - nhập vào 1 - Ctrl+N - chọn Metric - OK

2. Hoặc là vào menu Tool - option - system - ở mục start up - chọn Show startup dialog box - Aplly - OK - Ctrl+N.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đánh FILEDIA : gõ vào 1 sau đó tiếp tục STARTUP : 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu không xuất hiện thì bạn làm như sau:

1. Gõ lệnh Startup - nhập vào 1 - Ctrl+N - chọn Metric - OK

2. Hoặc là vào menu Tool - option - system - ở mục start up - chọn Show startup dialog box - Aplly - OK - Ctrl+N.

thanks bác Hoành nhìu.em làm mãi mà nó ko ra.Vào tool - option - sytem ở cad 2008 ko có startup bác Hoành ơi.ko biết có phải ko nhưng em tìm mãi ko ra.Sẵn các bác giai thích cho em cái vấn đền laytran với (đổi lớp hiệnha2nh thành lớp tiêu chuẩn là như thế nào?) em chưa hiểu lắm về câu này.mong các bác help me!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks bác Hoành nhìu.em làm mãi mà nó ko ra.Vào tool - option - sytem ở cad 2008 ko có startup bác Hoành ơi.ko biết có phải ko nhưng em tìm mãi ko ra.Sẵn các bác giai thích cho em cái vấn đền laytran với (đổi lớp hiệnha2nh thành lớp tiêu chuẩn là như thế nào?) em chưa hiểu lắm về câu này.mong các bác help me!

Cad 2008 thì làm cách 1, còn cách 2 cho Cad 2007 trở về trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay