Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungkien_hatangdothi

Copy từ bản vẽ này sang bản vẽ kia ko được.

Các bài được khuyến nghị

Hôm trước e sử dụng cad2007 đang định copy cái tim đường từ bản vẽ bên náy sang bản vẽ bên kia nhưgn sang bản vẽ kia Paste thì nó lại ko hiện lện, e đã thử với 1 số hình khác cũng đều ko được, mà các layer đều bình thường ko hề đóng băng hay khoá gì cả..không bít có phải lỗi cad ko nữa,bác nào biết chỉ e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hôm trước e sử dụng cad2007 đang định copy cái tim đường từ bản vẽ bên náy sang bản vẽ bên kia nhưgn sang bản vẽ kia Paste thì nó lại ko hiện lện, e đã thử với 1 số hình khác cũng đều ko được, mà các layer đều bình thường ko hề đóng băng hay khoá gì cả..không bít có phải lỗi cad ko nữa,bác nào biết chỉ e với!

bạn có thể upload file đó lên diễn đàn đuợc không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã trả lời rồi! Bạn vào mục này xem nhé!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...6&hl=SONCAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn có thể upload file đó lên diễn đàn đuợc không?

E gửi File lên bác Hoành xem cho e với,

http://www.cadviet.com/upfiles/thoat_nuoc_me_linh_moi.dwg

ở đây e gửi 1 File lên vì file muốn copy sang cũng gần giống file này mà( vì khi e làm do tình cờ đã xoá mất cái tim đường nên sau đó lấy bản gốc để copy tim đường sang (đây là bản khi chưa xoá tim đường)

Nhờ bác kiểm tra giúp e!

(Cảm ơn Soncad đã giúp đỡ,nhưng mình đã làm theo Bước 1 rồi ma ko được,còn bước 2 thì mình cũng chưa rõ cách làm lắm,có gì nhờ bạn chỉ thêm về cách sửa bàng Wblock cho mình với)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
E gửi File lên bác Hoành xem cho e với,

http://www.cadviet.com/upfiles/thoat_nuoc_me_linh_moi.dwg

ở đây e gửi 1 File lên vì file muốn copy sang cũng gần giống file này mà( vì khi e làm do tình cờ đã xoá mất cái tim đường nên sau đó lấy bản gốc để copy tim đường sang (đây là bản khi chưa xoá tim đường)

Nhờ bác kiểm tra giúp e!

(Cảm ơn Soncad đã giúp đỡ,nhưng mình đã làm theo Bước 1 rồi ma ko được,còn bước 2 thì mình cũng chưa rõ cách làm lắm,có gì nhờ bạn chỉ thêm về cách sửa bàng Wblock cho mình với)

File của bạn tôi copy và paste bình thường. Bạn thử copy rồi paste sang 1 file mới xem có được không?

Lần sau, bạn hãy nén file trước khi upload lên diễn đàn, để giảm tải cho host dữ liệu của cadviet.com.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File của bạn tôi copy và paste bình thường. Bạn thử copy rồi paste sang 1 file mới xem có được không?

Lần sau, bạn hãy nén file trước khi upload lên diễn đàn, để giảm tải cho host dữ liệu của cadviet.com.

OK rồi Bác Hoành a,thì ra là do bản vẽ này e dùng UCS nhiều quá nên khi copy sang thì nó nằm ở 1 điểm rất xa,hôm nay đến e mới Zoom lại và thấy.sơ ý quá.

Bác Hoành cho e hỏi luôn cái cad e dùng giờ tự nhiên khi ấn vào con lăn trên chuột thì nó lại ra cái bảng Snap -giờ e muốn nó lại thành Pan và Zoom như trước thì thế nào ạ,bác chỉ e luôn với e đang cần làm xong gấp mà nó thế này khó chịu quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Hoành cho e hỏi luôn cái cad e dùng giờ tự nhiên khi ấn vào con lăn trên chuột thì nó lại ra cái bảng Snap -giờ e muốn nó lại thành Pan và Zoom như trước thì thế nào ạ,bác chỉ e luôn với e đang cần làm xong gấp mà nó thế này khó chịu quá!

Bạn xem ở đây: Nhấn chuột giữa ra bảng Osnap

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo