Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khanh thien

xuất mô hình 3d sang 2d? SOS

Các bài được khuyến nghị

nhờ các bạn giúp mình với.minh đang dùng cad 2007,muốn xuất mô hình 3d sang 2d mà không biết làm thế nào.trước đây mình dùng cad 2004 thì nó có công cụ để làm viêc này là "setup view và setup drawing" nhung trong cad 2007 lại không tìm thấy 2 lệnh này.

ngày mai là nộp bài cho thầy rồi mà bây giờ không biết phải làm sao nữa. hu... -_-

bạn nào biết xin giúp đỡ cho mình với.cám ơn rất nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nhờ các bạn giúp mình với.minh đang dùng cad 2007,muốn xuất mô hình 3d sang 2d mà không biết làm thế nào.trước đây mình dùng cad 2004 thì nó có công cụ để làm viêc này là "setup view và setup drawing" nhung trong cad 2007 lại không tìm thấy 2 lệnh này.

ngày mai là nộp bài cho thầy rồi mà bây giờ không biết phải làm sao nữa. hu... -_-

Bạn biết sử 2 lệnh SOLVIEW và soldraw không? bạn có thể tham khảo ở đây: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=6605

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh cho em hỏi chút, em dùng autocad 2006 vẽ khối rắn 3D,và dùng lệng UNION cộng các khối nhỏ thành 1 khối duy nhất trong model sau đó chuyển qua layout, em dùng MVIEW để có 4 khung hình và tạo các hình chiếu đứng, bằng, cạnh và trục đo tự động trên đó.Vấn đề của em là trên các hình đứng, bằng, cạnh có nét khuất và cần phải thể hiện bằng nét đứt. Em làm sao để thể hiện các nét đứt đó. Em cảm ơn mọi người trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các anh cho em hỏi chút, em dùng autocad 2006 vẽ khối rắn 3D,và dùng lệng UNION cộng các khối nhỏ thành 1 khối duy nhất trong model sau đó chuyển qua layout, em dùng MVIEW để có 4 khung hình và tạo các hình chiếu đứng, bằng, cạnh và trục đo tự động trên đó.Vấn đề của em là trên các hình đứng, bằng, cạnh có nét khuất và cần phải thể hiện bằng nét đứt. Em làm sao để thể hiện các nét đứt đó. Em cảm ơn mọi người trước

Bạn chuyển hình vẽ sang layout (tạo 4 VPorts) - ở V1 chọn hình chiếu đứng - dùng lệnh Solprof - kích chọn đối tượng - Enter 4 lần . Lúc này hình chiếu đứng 2D được tạo ra trùng với hình 3D. Ở V2 (ở dưới) chọn hình chiếu bằng - dùng lệnh Solprof - kích chọn đối tượng - Enter 4 lần - hình chiếu bằng 2D được tạo ra trùng với hình 3D. TTự .....trở về model bạn dời hình 3D ra ngoài sẽ thấy các hình chiếu 2D - trong các hình chiếu 2D những đối tượng nào là khuất nó sẽ nằm trong 1 lớp riêng do tự động tạo ra - bạn vào Layer khai báo nét HIDDEN cho lớp khuất đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ngày mai là nộp bài cho thầy rồi mà bây giờ không biết phải làm sao nữa. hu... :leluoi:

ban xem o day

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=7713

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo