Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
maphongba

Di chuyển bản vẽ trong model mà không làm di chuyển bản vẽ trong layout

Các bài được khuyến nghị

:cheers: Tôi di chuyển bản vẽ trên model ===> bản vẽ trên layout bị thay đổi theo!

Vậy xin các bác giúp: Làm thế nào mà khi di chuyển bản vẽ trên model mà khung nhìn trong layout không bị thay đổi theo.

Thank you!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Câu hỏi của bác hiện nay chưa thể trả lời được để em nhờ mấy đứa bên autodesk chinh lại theo yêu cầu của bác nhé.

Em đúa chút thôi chứ việc di chuyển vật bên model mà bên layout cũng bị dịch chuyển theo là đúng rồi vì bên layout bác dùng viewport để nhìn được đối tượng bên model mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:cheers: Tôi di chuyển bản vẽ trên model ===> bản vẽ trên layout bị thay đổi theo!

Vậy xin các bác giúp: Làm thế nào mà khi di chuyển bản vẽ trên model mà khung nhìn trong layout không bị thay đổi theo.

Thank you!!!!!!!!!

Vậy thì viewport chẳng có tác dụng mà nó sinh ra nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy thì viewport chẳng có tác dụng mà nó sinh ra nữa.

vậy thì làm sao đây!!!!

huhuhuhuh!!!!! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank you!!!!!!!!!

Dễ thui!....

Muốn layout không bị thay đổi thì:

1. Đừng có di chuyển trong Model (good)

2. Nếu lỡ di chuyển rùi...thì UNDO lại!

3. Nếu lỡ undo không dc thì...tạo lai Viewpỏt

4. Nếu không muốn tạo lại Viewpỏt mới....thì đừng xài LAYOUT

5. Nếu vẫn muốn xài LAYOUT thì...đừng di chuyển trong MODEL

6. Nếu....xài LAYOUT mà còn hỏi mấy câu ngớ ngẩn như zậy thì dễ bị chửi lắm à nghen!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dễ thui!....

6. Nếu....xài LAYOUT mà còn hỏi mấy câu ngớ ngẩn như zậy thì dễ bị chửi lắm à nghen!

bạn quá đáng vừa thôi nha, ko phải ai cũng "giỏi" như bạn đâu. nếu là người mới sử dụng thì còn nhiều điều phải hỏi lắm.

thự sự mình ko thích kiểu trả lời của bạn tí nào.bạn có vẻ coi thường người khác quá đó.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn quá đáng vừa thôi nha, ko phải ai cũng "giỏi" như bạn đâu. nếu là người mới sử dụng thì còn nhiều điều phải hỏi lắm.

thự sự mình ko thích kiểu trả lời của bạn tí nào.bạn có vẻ coi thường người khác quá đó.

mình có một kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người về vấn đề này

trưóc đây mình cũng rất hay gặp tình trạng như vậy và để khắc phục mình nghĩ ra một cách mong mọi nguời cùng thẩm định

bên layout mình vẽ một hình chữ nhật bao quanh hình muốn view bên layout

sang lay out mình sẽ vẽ một hình chữ nhật đồng dạng với hình chữ nhật bên model trong quá trình view bên layout ta vẫn đánh lệnh zom bình thường và nhấn shilf và chuột phải chọn chế độ bắt điểm end khi đó viewpot ben lay out se bám khít hình chữ nhật bên model nếu lỡ có chạy ta vẫn có thể view lại mà còn có thể kiểm soát được tỉ lệ view chính là tỉ lệ giữa hình chữ nhật ở layout với model

mong mọi người cho ý kiến và cùng góp ý

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dễ thui!....

Mình đồng ý với ý kiến này!

Ủng hộ bạn comthiu thank +

Và cả ý kiến này nữa!

mình có một kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người về vấn đề này

trưóc đây mình cũng rất hay gặp tình trạng như vậy và để khắc phục mình nghĩ ra một cách mong mọi nguời cùng thẩm định

bên layout mình vẽ một hình chữ nhật bao quanh hình muốn view bên layout

sang lay out mình sẽ vẽ một hình chữ nhật đồng dạng với hình chữ nhật bên model trong quá trình view bên layout ta vẫn đánh lệnh zom bình thường và nhấn shilf và chuột phải chọn chế độ bắt điểm end khi đó viewpot ben lay out se bám khít hình chữ nhật bên model nếu lỡ có chạy ta vẫn có thể view lại mà còn có thể kiểm soát được tỉ lệ view chính là tỉ lệ giữa hình chữ nhật ở layout với model

mong mọi người cho ý kiến và cùng góp ý

Cũng ủng hộ canu_a7 thank +

Mình không thích kiểu này "bạn quá đáng vừa thôi nha, ko phải ai cũng "giỏi" như bạn đâu. nếu là người mới sử dụng thì còn nhiều điều phải hỏi lắm.

thự sự mình ko thích kiểu trả lời của bạn tí nào.bạn có vẻ coi thường người khác quá đó" nên cho bạn ý một - :lol: . RẢNH!!!!!!

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dễ thui!....

trả lời thì trả lời tử tế,không thì thôi.diễn đàn lập ra với mục đích là để người không biết hỏi người biết.không có câu hỏi nào là ngớ ngẩn cả.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trả lời thì trả lời tử tế,không thì thôi.diễn đàn lập ra với mục đích là để người không biết hỏi người biết.không có câu hỏi nào là ngớ ngẩn cả.

:wacko:

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trả lời cho Di chuyển bản vẽ trong model mà không làm di chuyển bản vẽ trong layout/

Mình thấy câu hỏi này hay nhưng chẳng có ai trả lời giải quyết được vậy. Chỉ nói layout có nhiều ưu điểm này nọ nhưng vấn đề này không thể giải quyết được thì dùng layout làm gì. Chẳng lẽ khi đã xuất bản vẽ qua layout rồi thì không được đụng tới mode sao. Đôi khi vẽ cũng cần chỉnh sửa xem lại bên mode chứ. khi di chuyển thì cả đóng bản vẽ layout di chuyển theo thì thật là chán. Mình chưa nói là khi ta move đối tượng đi chổ khác, đó mới dùng lệnh pan thôi đó. Theo mình thì vẽ bên mode là chuẩn chỉ khổ cái tỉ lệ thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay