Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
icoffshore

Ko thể Trim hay EX

Các bài được khuyến nghị

Mình có một bản vẽ, hôm trước vẫn bình thường. Thế rồi máy tính hỏng, mình cài lại win, cop file đó sang máy khác ngồi sửa, rồi ko biết thế nào mà ở máy đó mình ko trim hay ex được. Sửa được máy của mình, copy mang về thì cũng vẫn như thế. Có một nét Truc, mình đã đổi tên nó thành Layer 1. Nếu tắt nó đi bằng layoff thì sau lần trim hay ex đầu tiên sẽ trở lại bình thường. Nghĩa là off nét Layer1 đó rồi, nhưng phát đầu vẫn ko trim được, mà phải từ phát thứ 2 mới OK. Xem bảng layer thì thấy nó ko khác jì các layer khác cả. Muốn xoá nó đi, ko được, giờ muốn thêm layer mới cũng ko được. Nhờ anh em xem file rồi chỉ giùm mình với.

http://www.cadviet.com/upfiles/nha72x78.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có một bản vẽ, hôm trước vẫn bình thường. Thế rồi máy tính hỏng, mình cài lại win, cop file đó sang máy khác ngồi sửa, rồi ko biết thế nào mà ở máy đó mình ko trim hay ex được. Sửa được máy của mình, copy mang về thì cũng vẫn như thế. Có một nét Truc, mình đã đổi tên nó thành Layer 1. Nếu tắt nó đi bằng layoff thì sau lần trim hay ex đầu tiên sẽ trở lại bình thường. Nghĩa là off nét Layer1 đó rồi, nhưng phát đầu vẫn ko trim được, mà phải từ phát thứ 2 mới OK. Xem bảng layer thì thấy nó ko khác jì các layer khác cả. Muốn xoá nó đi, ko được, giờ muốn thêm layer mới cũng ko được. Nhờ anh em xem file rồi chỉ giùm mình với.

Bản vẽ nhà ở hộ gia đình chú Bình ko có lỗi

Càilại CAD là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bản vẽ nhà ở hộ gia đình chú Bình ko có lỗi

Càilại CAD là được

Ko phải đâu bạn, mình cài lại win, format đàng hoàng, sau đó cài lại Cad rồi mới mang bản vẽ về. Nhưng nó vẫn bị nên mình mới cho là tại bản vẽ. Mà Cad của mình làm việc với bản vẽ khác lại chẳng có vấn đề jì.

À, mà nếu như ko off layer đó đi nhưng khi trim mà zoom to sao cho ko thấy layer ấy trong cửa sổ cad nữa thì lại trim được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể máy bạn bị nhiễm một loại sâu bọ gì đó chăng?

Bạn dùng CADViet Antivirus của anh Hoành chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể máy bạn bị nhiễm một loại sâu bọ gì đó chăng?

Bạn dùng CADViet Antivirus của anh Hoành chưa?

bạn kiểm tra lại toạ độ đi

mình TRIM được mà,

vì line, pline của bạn đã bị xoay đi một góc nào đó

lúc đó trục Z(cao độ) của bạn sẽ khác. bạn thử bằng cách cho đường line, pline đó có thickness hoặc Extrude là bit ngay

muốn trim được thì bạn phải xoay theo trục Y, hoặ X về cho đúng chiều

hoặc bạn gõ lệnh Flatten để đưa toạ độ vè 0 là OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy các bạn vẫn làm được bình thường thì chắc máy của mình có sâu bọ rồi. Cảm ơn các bạn. Mình phải làm cách thủ công là vẽ một lớp đường mới đè lên cái layer chết tiệt kia. Sau đó iso mình nó lên rồi xoá hết đi. Bây giờ thì nó hết nhiễu rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo