Đến nội dung

Hình ảnh

em hỏi chút về nghành cơ khí

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 anhdungdhtl

anhdungdhtl

biết vẽ ellipse

• 52 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 25 June 2014 - 09:46 PM

các bác cho em hỏi, nghành cơ khí có cần phải học dự toán ko ạ

mà ở hà nội học thì địa chỉ nào tốt ạ, mà ngon bổ rẻ ấy, giới thiệu cho em với

• 0

#2 anhvanyeuem

anhvanyeuem

HÀ TĨNH CHÍNH GỐC 38!

• CADViet Team
  • 764 Bài viết
Điểm đánh giá: 473 (tốt)

Đã gửi 26 June 2014 - 09:23 AM

Học được cái gì hay cái đó, mà dự toán thì sau này chạy bên Kết cấu thép, còn mà làm cái khác thì không cần học cũng dự được.

nói tóm lại học được thì cứ học.
không được stting thì có không độ chà răng. vì bạn không biết sau này mình làm về lĩnh vực nào mà!hehe

• 1

Hội những người yêu kỹ thuật chân chính

#3 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 28 June 2014 - 01:25 PM

Theo em làm nghề cơ khí không nên học dự toán vì lý do:

"TẠI SAO CẦN HỌC KHÓA LẬP DỰ TOÁN CÔNG TRÌNH?

Hiện nay với khủng hoảng kinh tế xảy ra, các công ty xây dựng luôn muốn cắt giảm chi tiêu, vì vậy cần có một đội ngũ nhân viên đa năng và tinh nhuệ, có thể tham gia giải quyết được nhiều việc. Chính vì vậy việc học để biết bóc tách, lập dự toán là một lợi thế với các ứng viên khi đi xin việc. Mặt khác khi dần phát triển lên các mức độ khác nhau, việc nắm được giá thành công trình, tiên lượng lại càng trở nên quan trọng, trong nhiều trường hợp nó quyết định cả đến biện pháp thi công, tư vấn thiết kế, tư vấn thi công và từ đó cũng ảnh hưởng trực tiếp đến sự thành bại của các doanh nghiệp xây dựng.

Với phương châm "Học xong sẽ bóc được dự toán" khóa học sẽ là một địa điểm để các bạn trau dồi kiến thức, tự tạo cho mình các ưu thế mới trong công việc!

Mục đích khóa học :

Tăng cường các kỹ năng lập dự toán, sử dụng thành thạo phần mềm tính tiên lượng và dự toán trong xây dựng

Đối tượng :

-Sinh viên, cán bộ, nhân viên QLDA, ban quản lý công trình, ban đấu thầu/ maketing, cán bộ ở các chi nhánh mới, phòng kế hoạch, kỹ thuật của DN, cán bộ, nhân viên phụ trách khối lượng và chi phí tại các công trường, tại các doanh nghiệp và mọi đối tượng khác có nhu cầu.

-Học viên thích hợp với khóa học : Đã và đang theo học cách ngành kinh tế xây dựng, xây dựng dân dụng, xây dựng cầu, xây dựng đường, kinh tế xây dựng, công trình thủy lợi, cảng đường thủy."

Trong ngành cơ khí:

1- Làm dự toán về sản xuất kinh doanh: Đòi hỏi người lập dự toán phải có nhiều năm kinh nghiệm lăn lộn với thực tế sản xuất dưới xưởng sản xuất, tính toán chi li, cẩn thận và thật thà như đếm!

2- Làm dự toán về nghiên cứu khoa học công nghệ và môi trường: Đòi hỏi người lập dự toán phải có kỹ năng  nói khoác phét lác hơn người và như... THẦN ĐIÊU ĐẠI HIỆP!

3- Làm dự toán về vay vốn ưu đãi: Đòi hỏi người lập dự toán phải có năng khiếu nói dối  bẩm sinh đính kèm thêm việc phải biết "cân bằng động" để số vòng quay của vốn lưu động phải đạt vận tốc ít nhất là 1450 vòng/ phút!

• 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...