Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
oaihuong

Cần chỉ giáo

Các bài được khuyến nghị

oaihuong    12

http://s1288.photobucket.com/user/vanduc11982/media/Untitled_zpsec7fa298.jpg.html

mình có cái bản vẽ 2D thế này mà không hiểu được 2cái nét khuất ở chỗ khoanh tròn nó là ở đâu ra. hình bên phải là hình nguyên bản của nó. mình dựng hình 3D mà không biết dựng kiểu gì. theo mình thì 2cái nét khuất ở cho khoanh tròn là thừa. Mong anh em giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
phamthanhbinh    3.123

http://s1288.photobucket.com/user/vanduc11982/media/Untitled_zpsec7fa298.jpg.html

mình có cái bản vẽ 2D thế này mà không hiểu được 2cái nét khuất ở chỗ khoanh tròn nó là ở đâu ra. hình bên phải là hình nguyên bản của nó. mình dựng hình 3D mà không biết dựng kiểu gì. theo mình thì 2cái nét khuất ở cho khoanh tròn là thừa. Mong anh em giúp đỡ

Hề hề hề,

Đúng là có bị hơi dư thiệt.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
checkin    0

mọi ng giúp e với ạ,chả là e đang có 4 bài tập về vẽ hình chiếu trục đo mà e k tưởng tượng và vẽ ra đc,mọi ng giúp e với ạ,mọi ng tl trên đây or gửi vào mail giúp e :mr.nguyenvu128899@gmail132841_ss.png.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

@ anh Checkin: Với những hình đơn giản như vậy mà anh không hình dung được vật thể, khiến em hơi bị buồn ...ngủ!

Lỗi do anh ít làm bài tập vẽ kỹ thuật phần chiếu khối, cho một khối vẽ 3 hình chiếu và hình cắt mặt cắt...

Không còn cách nào khác là anh phải rèn luyện kỹ năng chiếu khối ra 3 hình chiếu. Chỉ khi nào anh thành thạo việc chiếu khối, thì khi nhìn vào hình chiếu, anh mới có thể hình dung ra vật thể!

Có thể tham khảo bài viết sau của anh Sgcq: http://www.cadviet.com/forum/topic/67845-phuong-an-ve-3d-cad-cho-nguoi-chua-bat-dau/

chi tiet vay thi co ve on roi nhung neu gia cong cai lo ben trong thi phai gia cong nhu the nao nhi 

Lỗ bên trong Ø60, lỗ bên ngoài Ø30 >>> Có thể thò dao tiện lỗ vào để tiện rộng lỗ được. Tuy nhiên do chiều sâu cắt gọt dầy đến 15mm mà cán dao lại nhỏ, kém cứng vững nên phải cắt làm nhiều lần với chiều sau cắt nhỏ và bước tiến ngắn nện hơi bị tốn thời gian!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

mọi ng giúp e với ạ,chả là e đang có 4 bài tập về vẽ hình chiếu trục đo mà e k tưởng tượng và vẽ ra đc,mọi ng giúp e với ạ,mọi ng tl trên đây or gửi vào mail giúp e :mr.nguyenvu128899@gmail.com

Hình đây mần đi , ráng lên đi nha cu em .... :D  :D  :D

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

@ anh Hantinhsaycad:

Anh chỉ vẽ chơi thì tàm tạm được. Nhưng nếu nộp cho thầy giáo, chắc chắn sẽ bị 0,000 điểm vì phạm vào lỗi sai cơ bản về nguyên tắc vẽ kỹ thuật! :) :) :)

Anh có biết, vì sao em nói anh đã phạm vào lỗi sai cơ bản không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

Hì hì hì...

Haanh làm nghề giáo chắc học viên ngáp ,nghỉ hết .... :D  :D  :D 

Nguyên tắc vẽ kỹ thuật là phải thể hiện hình vẽ đúng vị trí làm việc của nó. Nó đang đứng...đắn  như cột điện cao thế, vậy mà anh đẩy ngã xấp xuống, rồi lại lật ngửa lên để  xoay sở 180 độ có khổ thân cái hình vẽ không??? :D :D

Em không thuộc tip người nguyên tắc máy móc như cái ...máy. Nếu là giáo viên, em sẽ chấm điểm 5/10. Gặp người nguyên tắc cứng nhắc hoặc chấm bằng máy ...soi thì thôi rồi....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

Ui za , Haanh cũng nên châm chước tí , chứ mình dân ngoại cơ khí mà ....hì hì .. :P  :P  :P  

Em không phải là dân Cơ khí anh ạ! :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Ra thế à , Cadviet mình đoán dân Cơ khí rất nhiều ...,

Haanh tối nay thức khuya , có xem bóng đá không ?  dự đoán  Đức thắng hay Argentina ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay