Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngoc_phac2061986

mất m2p

Các bài được khuyến nghị

em vào tool -customize-edit program parameter để thay đổi phím tắt một số lệnh thì thấy bị mất chức năng M2P

ko hiểu tại sao lại thế nữa nguy hiểm quá

bác nào biết trường hợp như thế thì chữa thế nào ko

làm ơn giúp đàn em cái

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em vào tool -customize-edit program parameter để thay đổi phím tắt một số lệnh thì thấy bị mất chức năng M2P

làm ơn giúp đàn em cái

đây là trung lệnh tắt .nêu nhớ thì đổi lại . không nhơ thì cài lại cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm ơn giúp đàn em cái

chức năng M2P là j vậy bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chức năng M2P là j vậy bạn?

thế này nhé, khi bạn muốn chọn trung điểm của 2 điểm bất kỳ chẳng hạn, không cần phải kẻ đoạn thẳng giữa 2 điểm đó rồi bật chế độ bắt trung điểm đâu, có 1 cách đơn giản hơn là bạn dùng lệnh m2p, cách làm như sau :

command: l

sau đó bạn gõ lệnh m2p hoặc mtp rồi enter, khi đó máy sẽ yêu cầu bạn chọn lần lượt 2 điểm mà trung điểm của bạn sẽ nằm giữa 2 điểm đó rồi enter kết thúc lệnh, thế là bạn đã chọn được trung điểm một cách nhanh chóng và thuận tiện hơn rất nhiều. :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế này nhé, khi bạn muốn chọn trung điểm của 2 điểm bất kỳ chẳng hạn, không cần phải kẻ đoạn thẳng giữa 2 điểm đó rồi bật chế độ bắt trung điểm đâu, có 1 cách đơn giản hơn là bạn dùng lệnh m2p, cách làm như sau :

sau đó bạn gõ lệnh m2p hoặc mtp rồi enter, khi đó máy sẽ yêu cầu bạn chọn lần lượt 2 điểm mà trung điểm của bạn sẽ nằm giữa 2 điểm đó rồi enter kết thúc lệnh, thế là bạn đã chọn được trung điểm một cách nhanh chóng và thuận tiện hơn rất nhiều. :lol2:

cho mình hỏi mình lam như bạn nói tại sao k được vậy ( mình đang sử dụng cad 2007) .Thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng làm vậy nhưng cũng không được, em dùng cad 2008

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn hangmisi hãy sử dụng chức năng tìm kiếm, bạn sẽ tìm thấy câu trả lời, mình sử dụng được với cad 2008

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo