Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
tokhuong

scan bản vẽ mà kích thước không đổi

Các bài được khuyến nghị

tokhuong    2

Có bác nào cho mình hỏi trong cad có cách nào scan chi tiết bản vẽ mà kích thước đo trên bản vẽ không đổi không nhỉ. nếu có thì nhiều tỉ lệ trong một bản vẽ không còn là vấn đề khó nữa.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
namhai    18
Có bác nào cho mình hỏi trong cad có cách nào scan chi tiết bản vẽ mà kích thước đo trên bản vẽ không đổi không nhỉ. nếu có thì nhiều tỉ lệ trong một bản vẽ không còn là vấn đề khó nữa.

Banj sử dụng lisp này nhé:

http://www.cadviet.com/upfiles/fakedim_1.vlx

lệnh: Fakedim

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
namhai    18
Nhưng mình không hiểu cách dùng lips như thế nào cả bác đã thương thì thương cho trót! cảm ơn bác

bạn apload lisp đấy vào cad, sử dụng lệnh: fakedim, tiếp tục select các đối tượng là các Dim ban muốn giữ nguyên kích thước. sau đó bạn scale thoái mái nha!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoai46ctt    33
bạn apload lisp đấy vào cad, sử dụng lệnh: fakedim, tiếp tục select các đối tượng là các Dim ban muốn giữ nguyên kích thước. sau đó bạn scale thoái mái nha!

Thực ra tokhuong muốn hỏi scan hay scale nhỉ, mình thấy tokhuong hỏi scannamhai trả lời là scale.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tokhuong    2

Sao mình làm như bác namhai nói mà minh scan vẫn không được bác ơi! mình thì vẽ lâu rồi mà không chuyên lắm thấy diễn đàn này hay quá nên đam mê cad luôn muốn học hỏi nhiều! nhờ các bác chỉ vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
namhai    18
Sao mình làm như bác namhai nói mà minh scan vẫn không được bác ơi! mình thì vẽ lâu rồi mà không chuyên lắm thấy diễn đàn này hay quá nên đam mê cad luôn muốn học hỏi nhiều! nhờ các bác chỉ vẽ

Mình nghĩ ý bạn hỏi là scale đấy chứ.bạn xem ở đây nhé :

http://www.cadviet.com/cadtips/1306_Co_dinh_gia_tri_Dim/2/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quangphung    0

Đóng Block rồi scan theo ý muốn, kích thước của bạn sẽ không thay đổi

Đóng block nhưng khi muốn chỉnh sửa phá block thì kich thuoc đo lại bé(ty lệ scan ko theo hình).có bác nào biết cách nao nữa ko ta?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

:D :D :D

Về vấn đề scan thì 2 lúa tìm thấy 1 số dạng scan bên dưới, bạn vui vẻ cho 2 lúa biết bạn scan dạng nào để chúng ta cùng có hướng xử lý nhé:

Scan 2d:

Scan 3d

Scandal

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hungktg    0

Bạn vào Modifile Dim Style( "D enter") tạo 1 tỉ lệ mới theo nhu cầu> chọn propeties để chỉnh sửa> vào thẻ Primary Unit> Bạn muốn scale bao nhiêu thì điền vào ô Scale Factor. Thoát ra Scale đổi những thứ cần  scale về  cùng Dim style. Scale bao nhiêu thì điền vào ô Scale Factor bấy nhiêu.  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Về vấn đề scan thì 2 lúa tìm thấy 1 số dạng scan bên dưới, bạn vui vẻ cho 2 lúa biết bạn scan dạng nào để chúng ta cùng có hướng xử lý nhé:

Scan 2d:

Scan 3d

Scandal

5194_552907_326000817473176_100001897802

Scan kiểu như ảnh trên, chắc là anh Hai Lúa dư thừa và dày... rặn kinh nghiệm! :) :) 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay