Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

:s_dead: Em vừa thi Auto cad xong (học NGành XD mà) cái fòng chuột ko có scroll ... sặc em làm mà tức ói máu zoom và Pan đối với em lúc đó quả là 1 thứ xa sỉ ... vậy có cách nào zoom pan = fím tắt không anh em ... chỉ giáo cho em nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ặc cái này là lỗi của em hay của autodessk chế =)). em phải học từ cơ bản rồi mới đến năng cao chứ :s_dead:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ặc cái này là lỗi của em hay của autodessk chế =)). em phải học từ cơ bản rồi mới đến năng cao chứ :s_dead:)

em cảm ơn bác trước nhưng đi thi không có chuột lăn = tự sát (em học XD) vẽ nhìu thứ llít nhít không có chuột die chắc :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:s_dead: Em vừa thi Auto cad xong (học NGành XD mà) mẹ cha cái fòng chuột ko có scroll ... sặc em làm mà tức ói máu zoom và Pan đối với em lúc đó quả là 1 thứ xa sỉ ... vậy có cách nào zoom pan = fím tắt không anh em ... chỉ giáo cho em nào

Hờ, có một thời gian dùng Zoom-Ban theo kiểu di chuột của CAD14 quen rồi, đến khi dùng Cad2002 lại tỏ ra khó chịu.

Dùng Zoom-Pan bằng lệnh theo kiểu Cad14 tuy là một biện pháp cổ rồi, nhưng cũng là tất yêu khi nút chuột Scroll bị hỏng, vả lại cũng không quá bất tiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
troi, anh co mot y kien, khi nao di thi thi em mang theo con chuot nha em, the la ok thoi. Tai truong em co so vat chat con kem qua hihi, qua Kien truc hoc vui hon em a.

Em đây chứ ai, vì quá rành phòng máy trong trường rồi nên năm vừa rồi đi thi em mang chuột theo nè. 9 điểm nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bậu dùng lệnh zoom dynamic đi --> không cần LĂN hay XE con chuột gì cả mà vẫn zoom-pan ào ào

Có đoạn code này sẽ làm nhanh hơn

(defun c:ZD () (command "zoom" "d") (princ)) ;zoom dynamic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:rolleyes: Em vừa thi Auto cad xong (học NGành XD mà) cái fòng chuột ko có scroll ... sặc em làm mà tức ói máu zoom và Pan đối với em lúc đó quả là 1 thứ xa sỉ ... vậy có cách nào zoom pan = fím tắt không anh em ... chỉ giáo cho em nào

Zoom = Z enter

Pan = P enter

ko biết có phải câu trả lời chỉ cần thế này ko nhỉ? :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thấy ko chuột giữa ko sao!

Pan : P enter ;

Zoom : Z enter

muốn nhìn toàn bộ phần vẽ: e enter

muốn nhìn 1 phần nhỏ: chọn cửa sổ nhỏ là zoom lên liền

Ah quên để nhanh hơn nên đánh lệnh: VTduration trước cho mặc định 750 thành 0 là ok!

cách của tôi thế được không các Pro.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thấy ko chuột giữa ko sao!

Pan : P enter ;

Zoom : Z enter

muốn nhìn toàn bộ phần vẽ: e enter

muốn nhìn 1 phần nhỏ: chọn cửa sổ nhỏ là zoom lên liền

Ah quên để nhanh hơn nên đánh lệnh: VTduration trước cho mặc định 750 thành 0 là ok!

cách của tôi thế được không các Pro.

Cách của bạn chỉ thực hiện được khi mình chưa thực hiện được câu lệnh nào cả.

Còn khi thực hiện câu lệnh rồi (Ví dụ như lệnh Move thì ở dòng select object: thì làm sao gõ Zoom : Z enter được..

tức là ta không thể dùng cách của bạn để phóng to hay pan ở dòng lệnh Select Object đwợc.

Lúc này bạn phải vào Tool ->option ->Customize -> chọn Keyboard ->

Ở nhãn Categories -> Chọn View Menu -> Thiết lập phím tắt cho zoom realtime và pan realtime mới đwợc.

. Lúc này bạn pan hay zoom bằng phím tắt được. Chúc thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay