Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tvqthaibinh

CÁC BÁC ƠI GIÚP EM VỚI...

Các bài được khuyến nghị

Em hỏi thế này nhé: Bình thường thì nova thường chạy dữ liệu từ các file dữ liệu từ máy toàn đạc, nhưng do công ty của em chưa có máy này nên số liệu khảo sát được chỉ có cao độ chiều rộng và chiều dài thôi, và chủ yếu để vẽ các mặt cắt dọc và cắt ngang của kênh mương. Bây giờ em muốn hỏi các bác là muốn đưa các số liệu này vào nova để vẽ thì trình tự nhập số liệu( cao độ, chiều rộng, chiều dài) vào nova như thế nào để vẽ được các mặt cắt dọc và cắt ngang từ số liệu đó.

Em nhập số liệu từ bên excel thì khi đưa vào nova như thế nào ạ. (có bác nào cho em được bản excel mẫu về trình tự các số liệu( tên cọc, cao độ, chiều rộng, chiều dài khoảng cách, khoảng cách cộng dồn..) cần thiết để vẽ và nhập vào nova thì cho em với để dễ hiểu hơn ạ.

Em xin cảm ơn các bác ạ.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bác có thể nói rõ cho e là bác có những số liệu nào rồi k ? e chưa hiểu lắm cái câu: cao độ chiều rộng chiều dài???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mở Nova lên, gõ RTDN, enter.

Vọc thoải mái rồi hỏi tiếp :D

p/s:

Bạn hỏi ít thì mình trả lời được, hỏi nhiều quá thì câu trả lời là: nghỉ lâu, quên rồi :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em hỏi thế này nhé: Bình thường thì nova thường chạy dữ liệu từ các file dữ liệu từ máy toàn đạc, nhưng do công ty của em chưa có máy này nên số liệu khảo sát được chỉ có cao độ chiều rộng và chiều dài thôi, và chủ yếu để vẽ các mặt cắt dọc và cắt ngang của kênh mương. Bây giờ em muốn hỏi các bác là muốn đưa các số liệu này vào nova để vẽ thì trình tự nhập số liệu( cao độ, chiều rộng, chiều dài) vào nova như thế nào để vẽ được các mặt cắt dọc và cắt ngang từ số liệu đó.

Em nhập số liệu từ bên excel thì khi đưa vào nova như thế nào ạ. (có bác nào cho em được bản excel mẫu về trình tự các số liệu( tên cọc, cao độ, chiều rộng, chiều dài khoảng cách, khoảng cách cộng dồn..) cần thiết để vẽ và nhập vào nova thì cho em với để dễ hiểu hơn ạ.

Em xin cảm ơn các bác ạ.!

:D bác up cái file số liệu của bác lên đây đi chứ lâu lắm e cũng chả có dùng nova k nhìn tận mắt số liệu

có những j , thì e chả nhớ j đc xất. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cảm ơn hai bác đã giúp đỡ (hai ngày hôm nay mất mạng em không vào được), ý của em là thế này: Em muốn vẽ một cái mặt cắt dọc và các mặt cắt ngang của một cái kênh. Thì số liệu em đi đo khảo sát được sẽ là các cao độ tim kênh dọc tuyến kênh, cao độ hai bờ kênh, chiều dài của tuyến kênh, chiều rộng mặt cắt kênh, khoảng cách các điểm lấy cao độ doc tuyến (khoảng cách các mặt cắt ). Bây giờ ý em hỏi là từ các số liệu này em muốn nhập nova để vẽ được mặt cắt dọc và mặt cắt ngang của tuyến kênh này thì trình tự nhập như thế nào. (các bác thường làm nhiều thì hay nhập vào excel, do vậy em muốn hỏi là cái mẫu để nhập các số liệu khảo sát đó vào excel ấy như thế nào). 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo