Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
sexless

lỗi khi gõ chữ " Ư "

Các bài được khuyến nghị

Lỗi khi viết chữ "ư" trong cad2004,2005,2006 không fải là do lỗi bộ gõ hay lỗi của bảng mã. mà cho chính các bản cad này. trong các bản cad từ 2007 trở đi nó đã đc sửa lỗi. Nếu textstyle mà bạn sử dụng là font chữ in hoa thì có thể thay ư bằng Ư không ảnh hưởng gì. còn nếu textstyle của bạn là font chữ thường, để viết được chữ "ư" trong các bản cad2004, 2005 và 2006 các bạn không thể dùng lệnh ed để edit trực tiếp lên text. hãy gõ trong mục contents của hộp thoại properties (Ctrl+1)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác giúp em . Em dang vẽ thì cái con trỏ chuột (dấu cộng màu trắng ý) nó không cho chọn điểm giữa của đường thẳng mặc dù em đã bật truy bắt điểm và RE rất nhiều lần. Em cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác giúp em . Em dang vẽ thì cái con trỏ chuột (dấu cộng màu trắng ý) nó không cho chọn điểm giữa của đường thẳng mặc dù em đã bật truy bắt điểm và RE rất nhiều lần. Em cảm ơn

uh! mình cũng bị lỗi này mọi người giúp với, cái này do bật tắt chức năng nào trong cad gây ra vậy, minh cũng biết nhiều cái từ Ctrl +0 -->9 hoặc F1 -->F12 rất nhiều chức năng tắt mình cũng biết sơ sơ nhưng cái này thì chịu thật, mong sớm đc giúp đỡ, cám ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
uh! mình cũng bị lỗi này mọi người giúp với, cái này do bật tắt chức năng nào trong cad gây ra vậy, minh cũng biết nhiều cái từ Ctrl +0 -->9 hoặc F1 -->F12 rất nhiều chức năng tắt mình cũng biết sơ sơ nhưng cái này thì chịu thật, mong sớm đc giúp đỡ, cám ơn nhiều!

Kỳ thật chả ai lên tiếng giúp mình một tay, rất mong sớm nhận hồi âm của mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Pác tải bản unikey 4.0 rc2 của bác Phạm kim Long về mà xài!

ok luôn!

mình cũng đang xài nó trong vista 64 bit nè!

Chúc bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hỏi bác Interwar1283 là khi gõ lệnh mtexted rồi sau đó nhập giá trị gì và như thế nào? và với mỗi giá trị khác nhau nó có tác dụng ntn. bác có thể nói cụ thể hơn cho ae mở rộng tầm mắt ko? Thanks nhìu nhìu :tongue2: :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

muốn viết chứ ư thì quá đơn giản mà. chỉ cần k dùng .vntime nua. hãy dùng times new roman là ok liền. mình dùng hoài có sao đâu. mà font đo bây giờ là font chuẩn mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kỳ thật chả ai lên tiếng giúp mình một tay, rất mong sớm nhận hồi âm của mọi người.

Chắc là do Snap.??? Bạn tắt chế độ Snap Mode đi! ( Nhấn F9).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dề thôi mà, nếu bạn viết chữ in "Hoa" thì bạn dùng phím shift nữa là được, còn viết chừ thường thì khi viết chữ "ư" bạn đổi sang phông chữ times new rocman là OK,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay