Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
lyphuoclong

Gõ tiêng viêt trong acad 2010

Các bài được khuyến nghị

lyphuoclong    0

làm sao gõ tiêng viêt trong text của acad 2010 , có ai biêt giúp dùm. cảm ơn. Mình đang sài unikey,vista 64. cad 2007 gõ ok, nhưng cad 2010 không thưc hiên được. :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duongsatdn    762
làm sao gõ tiêng viêt trong text của acad 2010 , có ai biêt giúp dùm. cảm ơn

Bạn đang dùng bộ font bảng mã nào? Dùng kiểu gõ nào? Dùng Bộ gõ tiếng Việt nào?

Trước đây bạn đã dùng bản CAD nào trước bản 2010 chưa và đã gõ thành công tiếng Việt với bản CAD đó chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang    342
minh đã dùng cad 2007, mơi dùng cad 2010, sai unikey, win vista 64. cad 2007 sài ok, nhưng vesion này gõ k đưươc tiêng viêt

Bạn lên mạng tìm Unikey bản cài cho hệ điều hành Vista xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
NghiaArch    1
làm sao gõ tiêng viêt trong text của acad 2010 , có ai biêt giúp dùm. cảm ơn. Mình đang sài unikey,vista 64. cad 2007 gõ ok, nhưng cad 2010 không thưc hiên được. :bigsmile:

Dùng cái này đi bạn Dotnetkey, không ổn định lắm nhưng theo mình biết thì hiện tại có mỗi cái này gõ đc TV trong Cad 2010 x64.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanhtranle    7
làm sao gõ tiêng viêt trong text của acad 2010 , có ai biêt giúp dùm. cảm ơn. Mình đang sài unikey,vista 64. cad 2007 gõ ok, nhưng cad 2010 không thưc hiên được. :bigsmile:

Bạn dùng cái này thử coi!unkikey 4.0RC2

Lúc trước mình xài cũng thấy được lắm! Bây giờ mình xài Vista SP2 nên không xài nó nữa!

Vista SP2 chạy cũng nhanh! nhưng nhận Ram không đủ 4G!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vh1987    0
Dùng cái này đi bạn Dotnetkey, không ổn định lắm nhưng theo mình biết thì hiện tại có mỗi cái này gõ đc TV trong Cad 2010 x64.

cảm ơn bác nha!thank nhiều cai bản mã bác cho xài với cad 2010 ok! :undecided: :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cuthanhvuong    11

em cũng bị lỗi gần tương tự như này trong cad2010 win7 64bit, ví dụ e muốn viết chữ cù thì trong cad viết cu đánh thêm chữ f thì chỉ còn lại mỗi chữ c, tương tự những chữ khác cũng vậy (cuf--->c ; vuow--->v ) bác nào biết cách khắc phục chỉ bảo em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo