Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
optimism

Copy đối tượng sang file mới.

Các bài được khuyến nghị

optimism    0

Các bạn àh trong file mình đang vẽ mình muốn copy một hình vẽ nào đó rồi chuyển đến một file mới thì làm thế nào vây? Raats mong được giúp đỡ..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn àh trong file mình đang vẽ mình muốn copy một hình vẽ nào đó rồi chuyển đến một file mới thì làm thế nào vây? Raats mong được giúp đỡ..

1)bạn chọn tất cả các đối tượng trong bản vẽ ( ctrl + A) ==> Ctrl + C để copy.

2) Bật bản vẽ mới mà bạn muốn copy vào==> Ctrl+V===> pick chuột ===> xong

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meomay    6

Đây là lệnh cơ bản. ngoài ra nếu bạn muốn copy một bảng tính excel sang cad thì copy ben excel, sang cửa sổ cad vào menu Edit --> Paste special, chọn Autocad Entities.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
optimism    0
Đây là lệnh cơ bản. ngoài ra nếu bạn muốn copy một bảng tính excel sang cad thì copy ben excel, sang cửa sổ cad vào menu Edit --> Paste special, chọn Autocad Entities.

Cảm ơn các bạn nhều nhé mình đã làm được rồi... Nhưg những số liệu excel trong cad nhỏ quá mình muốn cho nó to lên thì làm theé nào giúp mình chút nữa nhe. Cảm ơn nhiếu..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
LXD    12
Cảm ơn các bạn nhều nhé mình đã làm được rồi... Nhưg những số liệu excel trong cad nhỏ quá mình muốn cho nó to lên thì làm theé nào giúp mình chút nữa nhe. Cảm ơn nhiếu..

Kích vào Bảng Excel, nó sẽ hiện ra 4 Vertex ở 4 góc, kích vào 1 trong 4 cái đó, kéo ra.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.587

Ngoài các cách làm như trên anh có thể tạo được một file bản vẽ mới có tên New block. Dwg.

Ví dụ trên File của anh đang vẽ có1 bản vẽ mặt bằng và một bản vẽ mặt đứng . Anh muốn có một file chỉ có mặt bằng để chuyển qua mạng cho bạn bè làm theo cách sau:

Gõ W > Chọn đối tượng là hình vẽ mặt bằng có đủ khung tên> Chọn điểm chèn > Ok > File bản vẽ có tên New block. Dwg, s ẽ ch ạy ra m àn h ình: C:\Documents and Settings\Haanh\Desktop\new block.dwg (Ở File bản vẽ mới này chỉ có bản vẽ mặt bằng)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo