Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
790312

Hỏi về sắp xếp dim

Các bài được khuyến nghị

Các bạn cho mình hỏi khi vẽ xong bản vẽ giờ muốn sắp xếp lại hàng dim phía trên và phía dưới cách nhau 1 khoảng theo mình định có được không?Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn cho mình hỏi khi vẽ xong bản vẽ giờ muốn sắp xếp lại hàng dim phía trên và phía dưới cách nhau 1 khoảng theo mình định có được không?Thanks

ko hiểu ý của anh? Nếu anh muốn kích thước ghi theo chuỗi gồm nhiều hàng thì có làm được:

Format > Dimension Style > hiện bảng Dimension Style> chọn Modify > chọn thẻ lines > Tại dòng Baseline Spacing : có ô 0,3800 > anh thay đổi trị số của ô này tùy ý.

Khi anh dùng lệnh ghi kích thước kiểu Baceline nó sẽ ra khoảng cách giữa các hàng luôn bằng nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ko hiểu ý của anh? Nếu anh muốn kích thước ghi theo chuỗi gồm nhiều hàng thì có làm được:

Format > Dimension Style > hiện bảng Dimension Style> chọn Modify > chọn thẻ lines > Tại dòng Baseline Spacing : có ô 0,3800 > anh thay đổi trị số của ô này tùy ý.

Khi anh dùng lệnh ghi kích thước kiểu Baceline nó sẽ ra khoảng cách giữa các hàng luôn bằng nhau.

Ý tôi là sau khi vẽ xong rồi muốn chỉnh lại cho đều chứ không phải bắt đầu vẽ.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo