Đến nội dung

Hình ảnh

Xin chỉ giáo về lệnh Compile

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 khoanhkhac602

khoanhkhac602

Chưa sử dụng CAD

• 1 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 11 August 2009 - 09:19 PM

Em là dân kỹ thuật giờ đọc về lập trình có lẽ là hơi muộn. Nhưng mà muộn còn hơn ko. EM đọc cuốn Autocad nâng cao và lập trình trong autocad đến mục 2.1 Trang 73: "... Dùng trình soạn thảo notepa để tạo một file sau đó ghi lại với tên....shp. Sử dụng lệnh compile trong autocad để biên dịch thành file ....shx. ..."
rồi em làm giống như trên hướng dẫn. nhưng khi dùng lệnh compile em không sao chuyển được thành file có tên shx. mà nó chỉ ra cửa sổ select shape or font file sau đó mở open lại về cửa sổ CAD. Bác nào có thể vạch cho em con đường để em tiếp tục đi tiếp nữa ko? Thanks!!!!!!!!!

• 0

#2 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1359 (rất tốt)

Đã gửi 12 August 2009 - 07:21 AM

Em là dân kỹ thuật giờ đọc về lập trình có lẽ là hơi muộn. Nhưng mà muộn còn hơn ko. EM đọc cuốn Autocad nâng cao và lập trình trong autocad đến mục 2.1 Trang 73: "... Dùng trình soạn thảo notepa để tạo một file sau đó ghi lại với tên....shp. Sử dụng lệnh compile trong autocad để biên dịch thành file ....shx. ..."
rồi em làm giống như trên hướng dẫn. nhưng khi dùng lệnh compile em không sao chuyển được thành file có tên shx. mà nó chỉ ra cửa sổ select shape or font file sau đó mở open lại về cửa sổ CAD. Bác nào có thể vạch cho em con đường để em tiếp tục đi tiếp nữa ko? Thanks!!!!!!!!!

-Khi nó quay về cad nghĩa là nó đã dịch và tạo file shx cho bạn rồi. Tiếp tyhep bạn dùng lệnh load để goi file shx, rồi dùng lệnh shape chèn cái shape của bạn vào.
-Cach1 này ngày nay ít dùng rồi. Để tạo shape thì bạn dùng lệnh MKSHAPE.
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D