Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
MoneyFan

Xin hỏi thêm về cách vẽ nhiều tỷ lệ trong 1 bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

E mới học cad thao tác đầu tiên em làm là mvsetup định dạng khổ giấy và tỉ lệ bản vẽ

Sau khi mvsetup xong e vào Format \ Dimesion Style rùi chỉnh dim kích thước theo tỉ lệ của bản vẽ đã mvsetup nều vậy các hình trong bản vẽ sẽ có 1 tỷ lệ chung

Trong các bản vẽ cad e thấy có nhiều hình với tỷ lệ khác nhau được đặt trong nhiều khung trong 1 file cad ,vì vậy e xin hỏi muốn vẽ nhiều hình trong 1 bản vẽ với tỷ lệ khác nhau thì không dùng Mvsetup đúng ko à , chỉ cần chỉnh sửa trong Dimesion Style Manager tạo ra các list theo các tỷ lệ hình vẽ là được đúng ko à? vã đưa các hình vẽ với các tỷ lệ khác nhau vào các khung thì làm thế nào ? ( chỉ cần vẽ hình chữ nhật rùi ném vào ạ ^^ )

E mới học nên còn úng ớ ,mong các bác chỉ giáo

Em xin cám ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
E mới học cad thao tác đầu tiên em làm là mvsetup định dạng khổ giấy và tỉ lệ bản vẽ

Sau khi mvsetup xong e vào Format \ Dimesion Style rùi chỉnh dim kích thước theo tỉ lệ của bản vẽ đã mvsetup nều vậy các hình trong bản vẽ sẽ có 1 tỷ lệ chung

Trong các bản vẽ cad e thấy có nhiều hình với tỷ lệ khác nhau được đặt trong nhiều khung trong 1 file cad ,vì vậy e xin hỏi muốn vẽ nhiều hình trong 1 bản vẽ với tỷ lệ khác nhau thì không dùng Mvsetup đúng ko à , chỉ cần chỉnh sửa trong Dimesion Style Manager tạo ra các list theo các tỷ lệ hình vẽ là được đúng ko à? vã đưa các hình vẽ với các tỷ lệ khác nhau vào các khung thì làm thế nào ? ( chỉ cần vẽ hình chữ nhật rùi ném vào ạ ^^ )

E mới học nên còn úng ớ ,mong các bác chỉ giáo

Em xin cám ơn !

Bạn đừng mở chủ đề mới vì trên diễn đàn đã bàn luận về cái này rồi.

Làm ơn hãy sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi post bài viết mới.

Cảm ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo