Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hainhivps

Chức năng Scale trong solidworks

Các bài được khuyến nghị

hainhivps    2

Xin chào tất cả các bạn. Cho mình hỏi trong SW có chức năng Scale không, giống như ở trong (Autocad) nếu có thì nó nằm ở đâu mà mình không tìm thấy. Anh em nào biết xin chỉ giùm mình với. Xin cảm ơn trước nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ssg    1.088
Xin chào tất cả các bạn. Cho mình hỏi trong SW có chức năng Scale không, giống như ở trong (Autocad) nếu có thì nó nằm ở đâu mà mình không tìm thấy. Anh em nào biết xin chỉ giùm mình với. Xin cảm ơn trước nhé.

Trong Sketch: Tools - Sketch Tools - Scale

Với Feature: Insert - Features - Scale

P/S: Chịu khó "sục sạo" thêm trong Menu, trong Help... đi bạn! Đó là việc cần làm khi tiếp cận một phần mềm mới bất kỳ. Tìm là thấy!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hainhivps    2
Trong Sketch: Tools - Sketch Tools - Scale

Với Feature: Insert - Features - Scale

P/S: Chịu khó "sục sạo" thêm trong Menu, trong Help... đi bạn! Đó là việc cần làm khi tiếp cận một phần mềm mới bất kỳ. Tìm là thấy!

Xin chào bác ssg. cảm ơn Pác lâu quá mới thấy pác, dạo này chắc có quả gì, nghe lời pác tôi sẽ xục xạo đây. Cảm ơn pác nhé

nhưng tôi còn một điều nữa xin pác chỉ giáo nhé. đại để là tôi không thể nào thiết kế được cái đầu điện cực để gia công logo trên sản phẩm thép thanh vằn cán nóng í mà, ý tôi là tôi mưốn vẽ chữ VPS trên một hình TOURUS. nó giống hệt cái săm xe máy. tôi dùng lệnh wap như trong hướng dẫn nhưng không sao chọn được bề mặt để wap chữ nổi lên bề mặt đó, không biết pác dùng SW version nào tôi đã port bài lên rồi pác xem thử và cho ý kiến nhé. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088
Xin chào bác ssg. cảm ơn Pác lâu quá mới thấy pác, dạo này chắc có quả gì, nghe lời pác tôi sẽ xục xạo đây. Cảm ơn pác nhé

nhưng tôi còn một điều nữa xin pác chỉ giáo nhé. đại để là tôi không thể nào thiết kế được cái đầu điện cực để gia công logo trên sản phẩm thép thanh vằn cán nóng í mà, ý tôi là tôi mưốn vẽ chữ VPS trên một hình TOURUS. nó giống hệt cái săm xe máy. tôi dùng lệnh wap như trong hướng dẫn nhưng không sao chọn được bề mặt để wap chữ nổi lên bề mặt đó, không biết pác dùng SW version nào tôi đã port bài lên rồi pác xem thử và cho ý kiến nhé. Thanks.

Cám ơn bạn đã quan tâm. Làm bù đầu nhưng chẳng có "quả" gì cả, chỉ thấy "cành" với "lá" không thôi!

Về version, ssg đã nói rồi, thống nhất 2007, ai không phù hợp thì ráng chịu! Nói vậy thôi, bạn có thể dùng nhiều cách khác để người ta hiểu ý mình: jpg, gif, sat, igs, dwg, dxf...

Ssg đoán chừng ý bạn là như vầy phải không?

Nếu đúng vậy thì:

1. Tạo mặt xuyến

2. Tạo text trong mặt phẳng bất kỳ (hoặc tự thiết kế logo tuỳ ý bạn)

3. Extrude: trong Feature Manage, chỗ "From" đừng chọn "Sketch Plane" mà chọn "Surface/Face/Plane" -> select vào mặt xuyến. Trong "Direction 1" chọn "Blind" với chiều cao nhô lên khỏi mặt xuyến tuỳ ý.

Chúc thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo