Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

Phục hồi file cad khi v tnh xa nhầm.

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 mixeng

mixeng

Chưa sử dụng CAD

Danh tiếng: 0 (bnh thường)

Gửi vào 10 September 2009 - 02:29 PM

Khi xa nhầm file cad ta c thể vo C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp, c cc file V dụ Drawing.bak, ta đổi tn file ny lại thnh Drawing.dwg l c thể sử dụng lại được, tuy nhin cũng bị mất ột phần do đy l file sao lưu
Mnh cũng khng biết mọi người c biết vấn đề ny chưa nhưng cũng xin post ln để mọi người tham khảo, mong gp của cc bạn.
  • 1

#2 HoangSon614

HoangSon614

biết lệnh properties

Danh tiếng: 65 (tm tạm)

Gửi vào 10 September 2009 - 05:00 PM

bc cho hỏi file *.sys ny nằm ở đu zậy???
Với lại tạo thư mục backup ở ổ D hoặc e như bc ni l thế no nhỉ.
fiel back thường được lưu khi dng lệnh save v save backup ngay tại thư mục chứa file hiện hnh m

Bạn khởi động Cad click vo Tools -> Options -> Files -> Automatic Save File Location -> Apply -> OK. xong
  • 0

#3 Tue_NV

Tue_NV

KS V Quang Tuệ

• Moderator
Danh tiếng: 3633 (đỉnh cao)

Gửi vào 10 September 2009 - 05:17 PM

fiel back thường được lưu khi dng lệnh save v save backup ngay tại thư mục chứa file hiện hnh m

Tue_NV cũng chưa biết file *.sys ny bạn Trang ni l ở đu? Bạn c thể vui lng cho biết được khng?

@HoangSon614 : Cu trả lời của bạn chưa st với những ci m philipdn đ hỏi.

Ci philipdn hỏi th mnh cũng đồng tnh với philipdn l tạo file .Bak ngay tại thư mục bản vẽ hiện hnh.
Cn như bạn Trang ni l c thể tạo file BAK tại ổ ổ D hoặc E th ci ny mnh chưa biết. Bạn Trang c thể chỉ gip được khng?
  • 0

#4 HoangSon614

HoangSon614

biết lệnh properties

Danh tiếng: 65 (tm tạm)

Gửi vào 10 September 2009 - 05:33 PM

Tue_NV cũng chưa biết file *.sys ny bạn Trang ni l ở đu? Bạn c thể vui lng cho biết được khng?

@HoangSon614 : Cu trả lời của bạn chưa st với những ci m philipdn đ hỏi.
Ci philipdn hỏi th mnh cũng đồng tnh với philipdn l tạo file .Bak ngay tại thư mục bản vẽ hiện hnh.
Cn như bạn Trang ni l c thể tạo file BAK tại ổ ổ D hoặc E th ci ny mnh chưa biết. Bạn Trang c thể chỉ gip được khng?

Tools -> Options -> Files -> Automatic Save File Location -> Apply -> OK. xong

Như bạn Trang đ ni rồi đ, bạn tạo một Folder v đặt tn tuỳ (VD: Temp) trong ổ D hoặc E. Khởi động Cad v lm như mnh ni ở trn l OK m
  • 0

#5 abcd

abcd

biết lệnh erase

Danh tiếng: 99 (tm tạm)

Gửi vào 10 September 2009 - 06:17 PM

Khi xa nhầm file cad ta c thể vo C:\Documents and Settings\user\Local Settings\Temp, c cc file V dụ Drawing.bak, ta đổi tn file ny lại thnh Drawing.dwg l c thể sử dụng lại được, tuy nhin cũng bị mất ột phần do đy l file sao lưu
Mnh cũng khng biết mọi người c biết vấn đề ny chưa nhưng cũng xin post ln để mọi người tham khảo, mong gp của cc bạn.

File .BAK nhiều khi khng khi phục được nhiều v bạn qun save rất lu v chế độ autosave bạn để thời gian di qu. Lc ấy th phải dng cc chương trnh khi phục dữ liệu thi. Thường cc file bạn mới xo th tỉ lệ khi phục thnh cng l rất cao
  • 0

#6 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• CVN Team
Danh tiếng: 1388 (rất tốt)

Gửi vào 25 July 2012 - 06:07 PM

C: /Users/Home/Appdata/Local/ Temp/

Vì sao Home của em bị khóa, không vào Temp để tìm file bak được ? Có thể mở khóa được không ?
Hoặc có cách nào khác có thể tìm được file BAK ?

Em rất cần, mong các bác giúp đỡ, em cám ơn nhiều!
  • 0

"Nhiều khi ảo tưởng sức mạnh cứ ngỡ mình Xinh- ai ngờ... Xinh thậtttttt =)))" :) :) :)

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#7 hamster2102

hamster2102

biết lệnh copy

• Advance Member
Danh tiếng: 19 (tm tạm)

Gửi vào 25 July 2012 - 09:01 PM

C: /Users/Home/Appdata/Local/ Temp/

Vì sao Home của em bị khóa, không vào Temp để tìm file bak được ? Có thể mở khóa được không ?
Hoặc có cách nào khác có thể tìm được file BAK ?

Em rất cần, mong các bác giúp đỡ, em cám ơn nhiều!

http://forum.bkav.co...a-duoi-ben-trai
  • 1
Nếu biết rằng em đã lấy chồng
Anh mừng biết mấy em biết không
Bao năm quen biết, bao năm mệt
Tính ra cũng khổ mấy năm ròng

#8 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• CVN Team
Danh tiếng: 1388 (rất tốt)

Gửi vào 25 July 2012 - 10:45 PM

http://forum.bkav.co...a-duoi-ben-trai

Cảm ơn anh nhiều, em đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục được rồi! Em dùng Vindows 7, mới cài đặt lại cách đây khoảng một tuần, không hiểu sao, Vindows 7 nó lại mặc định đặt ẩn thư mục AppData trong thư mục Home , không nhìn thấy được ? Em đã cho nó hiện ra được rồi! :rolleyes: :rolleyes:

Thư mục Home có biểu tượng khóa, nhưng vẫn mở ra được các thư mục con khác. Sau khi em bỏ chế độ mặc định ẩn thì thư mục AppData mới hiện ra và em đã tìm thấy bak, thật là may mắn!

Hiện em cũng chưa thử mở khóa theo cách anh đã hướng dẫn và cũng không biết là có nên mở khóa hay không vì em vẫn dùng mọi thứ bình thường như mọi khi ?
  • 0

"Nhiều khi ảo tưởng sức mạnh cứ ngỡ mình Xinh- ai ngờ... Xinh thậtttttt =)))" :) :) :)

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#9 nhoclangbat

nhoclangbat

Edu level: li8, ao8

Danh tiếng: 273 (kh)

Gửi vào 29 September 2014 - 03:30 PM

- tại cửa sổ explorer bạn click organize - folder and search option - tab view - advanced setting- - mục hiddens file and folders - click chọn show hidden files , folders and drives => xong click apply => ok.

- click tiếp vào thư mục có ổ khóa có tên là tên user do bạn đặt của bạn sẽ thấy thư mục Appdata dạng mờ mờ ko sao đâu cứ click tiếp mở thư mục đó ra ^^

• 0
"...................][)e\/i][_ /\/\@Y CrY....................."

(defun THỔ_DÂN_HỌC_CAD (xxxx) ...) ^_^